Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Uốn cong hình theo hình chữ "C"

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Hoang ice, 4/9/15.

Lượt xem: 2,226

1. Hoang ice Thành viên cấp 1

Mình cũng mới tập tành học AI nên cũng chưa biết nhiều lắm về cách làm.
    Mình có 1 con sâu muốn bẻ cong nó thành hình chữ "C" nhưng làm hoài mà ko đc, nhờ các ace hướng dẫn dùm mình ah. Xin cảm ơn nhiều

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 4/9/15
  2. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

;)) con sâu của bạn có cái đuôi đáng sợ quá nhé >:)
    Hoang ice thích bài viết này
  3. Đạt Phan

Đạt Phan Thành viên cấp 1

bạn nên phác thảo tay ra giấy, rồi vẽ lại bằng AI thì dễ hơn, chứ sửa trực tiếp khó với người mới tập tành lắm
    Hoang iceHồng Sơn thích bài viết này.
  4. Mochi

Mochi Thành viên cấp 2

Bạn làm như Đạt Phan nói cho chắc. Chứ warp xong nhìn kỳ lắm. Bạn có thể thử envelope distort.
    Hoang iceĐạt Phan thích bài viết này.
  5. nucuoinho

nucuoinho Thành viên cấp 2

sao không dùng Direct selection toot (A) mà chỉnh sửa, kéo tí là xong thui mà, rất tiết là không mang theo con chuột chứ không làm cho bạn rùi
  6. Hoang ice

Hoang ice Thành viên cấp 1

cảm ơn bác Mochi và bác Đạt Phan mình làm envelope distort thì con sâu nó bị mất khúc đầu
    Bác nucuoinho có thể kéo giúp mình đc ko, ngồi kéo hoài mà nó cứ méo méo s ấy :(((
    Đạt Phan thích bài viết này
  7. Hoang ice

SwingsOnlyone cái đầu đó bác chứ ko phải đuôi đâu :D
  8. photo Bảo Chi

photo Bảo Chi Thành viên cấp 2

9. Hoang ice

cảm ơn bác @pho to bảo chi nhưng cái đầu vẫn chưa cong mà
    nó cong theo chữ "C" lun í :((

Ủng hộ diễn đàn