Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Về vấn đề ghép ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi kem smile, 23/5/13.

Lượt xem: 3,319

1. kem smile Thành viên cấp 1

em mới học photoshop. nhưng ghép hình không biết làm thế nào để đồng bộ màu da sau khi ghép. sản phẩm của em đây ạ:
    ai chỉ giúp em được không?
    ảnh gốc:

...
  2. Slumberous

Slumberous Thành viên cấp 2

Chuyển lên tuyến trên.
    Hình gốc da vàng lè ra, mờ ảo, tấm kia da hồng, ảnh nét. Nói chung không thể giống y hệt được. Có chỉnh thêm hồng cho da cũng sẽ bết màu & nhạt nhòa mà thôi. Bạn thử giảm vàng hình gốc, tăng chút hồng & cam rồi High pass hay Sharpen tăng nét xem.
    Mình đang bận, không giúp được, thông cảm :D
    mgrkem smile thích bài viết này.
  3. kem smile

kem smile Thành viên cấp 1

vâng. e chỉ cần ng hướng dẫn thui mà, nghĩa là khi ghép cũng phải xử lý cả 2 hình. @@ cái này e k biết. cứ tưởng ghép xong rồi chỉnh màu là đc. hihi. cảm ơn a ạ
  4. demen

demen Thành viên cấp 2

2 ánh sáng khác nhau, cho dù có chỉnh siêu đến đâu thì cũng ko được hoàn hảo, thân!
    kem smile thích bài viết này
  5. Slumberous

Slumberous Thành viên cấp 2

Xử lý cả 2 hình? Tùy e. Nói là nói hình mod ấy. 2 hình 2 nguồn sáng khác nhau, sửa hơi mệt chút. Làm tóc tối đi. Mặt bớt sáng lại, dùng Dodge hay Brush. Khó giống được nhưng ít ra cũng đỡ ảo. Thêm cái mặt ghép vô mà còn lòi cái cằm cầu thủ đằng sau, thành ra mặt biến dạng. Fix hết lỗi đó đi rồi xem thành quả sao :)
    mgrkem smile thích bài viết này.
  6. kem smile

loay hoay chỉ sửa đc vậy thui @@~ hihi[​IMG]
  7. SanJi

SanJi Thành viên cấp 2

Nếu là e, sau khi chỉnh màu cho mod kiểu j e cũng cho 1 lớp black&white vào rồi blend lại (thói quen) :D
  8. Bạch Sầu Phi

Bạch Sầu Phi Thành viên cấp 3

mgr, kem smile, htcboy11 người khác thích bài viết này.
  9. amorous2k7

amorous2k7 Thành viên cấp 3

Mặt ghép nhanh mà. 2p đây. Bạn tỉ mà chỉnh màu da giống là ok. Mình buồn ngủ lắm nên làm demo thui :D
    Sakura saker, kem smilehtcboy1 thích bài viết này.
  10. demen

demen Thành viên cấp 2

theo mình thì chuyên tất về black and white rồi blend lại mầu sau, kiểu gì cũng đẹp :D
  11. kem smile

bao giờ mới làm đc như mọi người nhỉ :x
  12. kem smile

Bạch Sầu Phi thằng em em mà thấy cái ảnh của bác thì nó cảm ơn đến chết mất :))

Ủng hộ diễn đàn