Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hiển thị kích thước và vị trí đối tượng trong AI

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi PFloyd, 24/11/13.

Lượt xem: 75,803

1. PFloyd Mới đăng kí

Trong AI khi mình vẽ hình, vd như hình chữ nhật, thì có 2 ô nhỏ trên thanh công cụ hiển thị kích thước, vị trí của hình chữ nhật. Nhưng trong AI của mình ko biết mất đâu, kiếm hoài ko thấy.
    các bạn giúp mình với. Cám ơn nhiều...nhiều...

...
  2. thangdgs

thangdgs Thành viên cấp 1

vào window chọn control ok
  3. PFloyd

PFloyd Mới đăng kí

Vẫn ko được bạn ơi, khi chọn hay bỏ chọn Control thì sẽ hiện/ẩn thanh công cụ phía trên nhưng khi hiện thì vẫn không có 4 ô nhỏ hiển thị vị trí và kích thước của đối tượng
  4. thangdgs

thangdgs Thành viên cấp 1

bạn đả vẽ ô vuông ra chưa, có vẽ ra nó mới xuất hiện
  5. PFloyd

PFloyd Mới đăng kí

Vẽ rồi bạn ah, nhưng vẫn ko hiện ra
  6. PFloyd

PFloyd Mới đăng kí

Được rồi, trong cửa sổ Windows/Align, chọn Align to Selection
  7. cactus1739

cactus1739 Mới đăng kí

Dear bạn, theo mình đang xài thì mục bạn muốn nằm ở chữ Transform trên thanh control khi bạn chọn vào đối tượng... mình mới tập xài nên thấy sao nói vậy, nếu không giống thì bạn bỏ qua nha....
  8. Ngô Phan Ngọc Thạch 123

Ngô Phan Ngọc Thạch 123 Mới đăng kí

9. anonymousvn

anonymousvn Thành viên cấp 1

Hình như phiên bản mới của AI nó gom vào mục transform đó. Bạn nhấn vào chữ transform trên thanh control. Hoặc nhấn Shift +F8

Ủng hộ diễn đàn