Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hiện tượng giật chậm của Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi 201Dawn, 7/10/14.

Lượt xem: 2,587

1. 201Dawn Mới đăng kí

Tình hình là máy em có cấu hình như thế này
    Chip Core i5
    Ram 8 Gm ( gồm 2 thanh 4gb cosair mổi thanh 1666 bus )
    card Quadro k600 ( 1gb)
    em chạy các bản PTS 5,6,CC đều bị rung lắc dù đã làm theo các bài hướng dẫn trên forum v..v.em rất là oải luôn T_T .....ai bị giống em xin cho em đường đi

...
  2. Quanthanhtieu

Quanthanhtieu Thành viên cấp 2

201Dawn Bạn vào Edit -> Preferences -> Performance Chọn "Use Graphics Processor" sau đó chọn Advanced Settings -> Drawing mode -> Basic. Thử xem nhé, lúc trước mình cũng bị như vậy. Chúc bạn thành công!
  3. 201Dawn

201Dawn Mới đăng kí

dạ vẫn bị anh ơi Quanthanhtieu em đã làm theo nhiều cách giống vậy r` chắc cài lại máy quá
  4. nguoi di ngang doi toi

nguoi di ngang doi toi Thành viên cấp 1

nếu thử các cách đều ko hết thì bạn nên cài lại win rồi cài pts xem...
  5. nvp888

nvp888 Thành viên cấp 1

cài lại máy và check bad ổ cứng nữa bạn
  6. chimbong

chimbong Thành viên cấp 2

cái này nghi bị bad ổ cứng bạn ơi!
  7. ducquangsolutions

ducquangsolutions Mới đăng kí

Trường hợp này bác nên bad lại ổ cứng nhé, em bị trường hợp chỉnh setting cũng không ổn.
  8. hungnam9090

hungnam9090 Mới đăng kí

đồ hoạ gắn SSD đi bạn, bảo đảm chạy tung xà beng không sợ :)
    201DoubleDawn thích bài viết này
  9. 201DoubleDawn

201DoubleDawn Mới đăng kí

gắn SSD là sao vậy anh hungnam9090 T_T rõ hơn dc hok huynh theo em biết thì SSD là cái ổ cứng di động ..bộ mình cài pts vào đó r` mình chạy trung gian trên máy dc hả anh ?
    hungnam9090 thích bài viết này
  10. hungnam9090

hungnam9090 Mới đăng kí

201DoubleDawn SSD là dạng ổ cứng thể rắn với tốc độ truy xuất rất cao, theo lý thuyết thì nhanh gấp 10 lần ổ cứng cơ.
    Thường giờ muốn nhanh và mạnh thì gắn SSD. Ổ cứng chiếm ít nhất 1/3 sức mạnh của cả hệ thống, vì sao : dữ liệu truy xuất chậm thì máy có core i trời đi chăng nữa vẫn bị treo máy bình thường.
    - Bạn nên dùng SSD khoảng 120GB đến 180GB, nếu có điều kiện thì gắn hơn. Dùng để chạy windows và các chương trình, với tốc độ truy xuất cao sẽ đáp ứng dữ liệu được truy xuất vào.

SSD nhỏ nhưng vẫn chuẩn SATA , bạn mua về vẫn gắn vào PC bình thường, chẳng qua nó quá nhỏ so với cái PC của bạn mà thôi .
    Chỉnh sửa lần cuối: 10/10/14
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn