Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hiện ứng chữ] Hero - Chữ vàng

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Sanafill, 1/9/12.

Lượt xem: 3,890

1. Sanafill Thành viên cấp 1

Mình học photshop cách đây không lầu và đây là thành quả nhỏ của mình, các bạn góp ý cho mình mau tiến bộ nhé

...
  2. Hưng Trần Văn

Hưng Trần Văn Cựu quản trị

Tut hiệu ứng chữ thì sao nhận xét bạn, các thông số có sẵn rồi. Thường thì các tác phẩm tự làm hoặc các bài tut về hình ảnh thì mọi người sẽ góp ý giúp bạn
    Sanafill thích bài viết này
  3. Sanafill

Sanafill Thành viên cấp 1

Đây là tác phẩm mình tự làm nên mới nhờ anh em nhận xét xem thế nào :) chứ không phải tut :) mình post trong "trưng bày tác phẩm" mà nhỉ ?
  4. Hưng Trần Văn

Tự làm thì thực sự là ấn tượng, bạn chọn font chữ rất hợp với style này :) . Có một khuyết điểm khá dễ nhìn thấy của style này đó là phần cong trên đầu chữ E, R, O bị méo. Không rõ là do định dạng font chữ hay do trong quá trình làm mà những phần nghiêng của chữ hiện rất nhiều răng cưa. Góp ý giúp bạn thế nhé
    Sanafill thích bài viết này
  5. Sanafill

Đúng là như thế, lỗi này phóng ảnh lớn 1 chút là rất dễ nhìn thấy :) mình cũng đang tìm hiều không biết vì sao :) cám ơn góp ý của Hưng Trần Văn nhé
  6. Hưng Trần Văn

Bạn làm style trực tiếp lên text hay là bạn tách chữ ra bằng cách tạo vùng chọn thế. Nếu làm trực tiếp lên text thì thường không có lỗi này do đa số text đều ở dạng vector.
  7. Sanafill

mình thực hiện cả 2 cách trên, phần tạo khối mình thực hiện trực tiếp trên text và thấy tạo ra như trên :(
  8. thaituan_boy_dt

thaituan_boy_dt Thành viên vui tính

hihi, đơn giản thôi. 1 phút là làm được như thế này[​IMG]

Ủng hộ diễn đàn