Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Cách đổ bóng.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi alisha, 9/2/14.

Lượt xem: 4,105

1. alisha Mới đăng kí

Chào mọi người. Mình mới biết photoshop chút ít nên tập tành cắt ghép ảnh. Nhờ mọi người chỉ giúp mình đổ bóng cho chú chó này phù hợp với ánh sáng của background.

Mình chỉ mới tô đen cho mí cái chân nó thôi. Nhìn các chi tiết bóng ở background mà mình chả biết phải đổ nó nghiêng về phía nào. hix. Nhờ mọi người giúp đỡ. Mình cám ơn nhiều nhiều :x

...
  2. xuanlocshop

xuanlocshop Thành viên cấp 2

Cái bóng con chó sẽ đổ dài theo bóng cái cây vì nguyên tắc ánh mặt trời chiếu thì sau ảnh ta có bóng của ảnh.Giới thiệu bạn 1 trang web tuyệt vời dành cho các bạn mới học PS với chỉ dẫn chi tiết bằng hình ảnh và ngôn ngữ dễ hiễu bạm xem tại đây
    nguyenlamlllHồng Sơn thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn