Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Cách khắc phục nét vẽ bị mờ trong Illustrator

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi hoangzip35, 7/10/14.

Lượt xem: 8,740

1. hoangzip35 Mới đăng kí

Các bác cho em hỏi: Em dùng công cụ Line Segment Tool để vẽ đường thẳng ngang hoặc dọc như hình. Tại sao lúc nó sắc nét, lúc nó lại mờ. Các đường thẳng trong hình đều có Stroke là 1pt. Em muốn tất cả đường vẽ ra đều sắc nét (như đường dọc thứ 3 từ trái qua), bác nào biết giúp em với ạ. Em cảm ơn nhiều..

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/10/14
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thớt thử copy bằng các lệnh khác hoặc dùng chuột copy & paste theo lệnh Alt + kéo chuột xem :-?
    Hà Bơhoangzip35 thích bài viết này.
  3. hoangzip35

hoangzip35 Mới đăng kí

Hi Dù Kun VietDesigner
    Khi mình copy ra nhiều đường khác nhau thì có đường bị mờ có đường sắc nét nhé, cũng giống như lúc mình vẽ ra thôi.
    Thanks Dù Kun đã góp ý,
  4. minolta9xi

minolta9xi Thành viên cấp 1

bạn zoom lên xem có nét có đều không, mình gặp tình trạng này thường xuyên, khi để bình thường nhìn các line có vẻ không đều nhưng khi zoom lên thì bình thường, xuất file ra cũng bình thường :P
    hoangzip35 thích bài viết này
  5. hoangzip35

hoangzip35 Mới đăng kí

Hi minolta9xi
    Mình zoom lên nét vẫn đều nhưng khi xuất ra thì file như hình đó bạn..thanks
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thường thì chế độ xem của ta 100% thì nó sẽ hiển thị đúng nhưng cái việc xuất ra lại bị giống như trên thì hơi khó hiểu. Mà thớt xuất ra đuôi gì vậy? Có khi nào khi xuất file nó gặp lỗi không @@!
    Hà Bơ thích bài viết này
  7. hoangzip35

hoangzip35 Mới đăng kí

Hi Dù Kun VietDesigner
    Mình xuất file eps, png, jpg... đều như vậy vì trên giao diện làm việc của AI nó đã lỗi rồi..thanks
  8. minolta9xi

minolta9xi Thành viên cấp 1

khi export file bạn thử chọn anti-aliasing: None, mình thử với lựa chọn mặc định và none kết quả rất khác nhau, với tool Line (/) thì okie, còn với hình dạng khác thì chưa thử hehe
  9. hoangzip35

hoangzip35 Mới đăng kí

Cảm ơn mọi người đã quan tâm. Mình đã khắc phục được bằng cách chọn Align New Objects to Pixel Grid trong lúc New Document
    Hồng Sơnminolta9xi thích bài viết này.
  10. mylove112007

mylove112007 Thành viên cấp 1

hoangzip35 công cụ đó nằm ở chỗ nào vậy bạn vì mình cũng hay bị tình trạng này lắm, in ra cũng bị

Ủng hộ diễn đàn