Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

(Hỏi đáp) Cách tạo 2 animation cho 1 Text trong Sony Vegas Pro 11

Chủ đề thuộc danh mục 'Sony Vegas' được đăng bởi longsmith0912, 13/3/15.

Lượt xem: 6,133

1. longsmith0912 Mới đăng kí

Mình mới học cách sử dụng Sony Vegas Pro 11 do mình khá đam mê làm clip Typography. Mình muốn hỏi là làm sao để add 2 animation cho 1 text trong SVP11
    Ví dụ mình tạo 1 hộp Text trong 10s với chữ Hey, cho nó xuất hiện bằng Twisted In sau đó muốn nó đứng im bằng None sau khi xuất hiện 5 giây thì làm sao ạ
    Mình có thử add key frame nhưng có vẻ như mình làm sai cách hay sao ấy :(
    Mình tạo 1 key frame chọn hiệu ứng None tuy nhiên khi chọn về None thì mất luôn cả hiệu ứng lúc xuất hiện bằng Twisted In.
    Bro nào pro giúp mình cái ạ, cám ơn rât nhiều

...
  2. jumb0sanlat

jumb0sanlat Thành viên cấp 2

bạn qua xem hết bộ video hướng dẫn này đi! đảm bảo xem xong là bạn làm được :D
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  3. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

longsmith0912 : Mấy cái này làm trong Sony Vegas thường rất khó khăn nên mình hay lựa chọn After Effects để làm

Còn làm trên Sony Vegas thì bạn phải rành về Protype Titler để căn chỉnh keyframe cũng như thay đổi các thông số của effect chữ đó....
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn