Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi Đáp] Chèn text theo mẫu text có sẵn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi lâm như, 16/5/14.

Lượt xem: 2,666

1. lâm như Mới đăng kí

Cho mình hỏi muốn chèn thêm chữ gaming sau chữ esport mà phông với màu y như thế phải làm thế nào ạ.

...
  2. lâm như

lâm như Mới đăng kí

ae ai biết chỉ giúp mình vớiiiiiiiiiiiiiii
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

1. Đầu tiên, bạn phải down font về, sau đó gõ chữ vào là xong phim
    http://www.ffonts.net/NFS-font.font

2. Còn chọn màu cho chữ theo màu đó, thì bạn đã biết,
    3. Cái vụ chữ trên màu xám, dưới màu đen, thì làm 2 Layer chữ y chan như vậy, trên Đen, Dưới xám, sau đó, vào Bảng Layer, tạo Layer Mask trực tiếp ngay cái Text chữ nằm trên, dùng Brush Đen, xóa một nữa mép trên, sẽ nhìn thấy một nữa chữ dưới, (Brush đen, ý nói là xóa bằng Selection fill Màu Đen) sẽ là 1 nửa màu Xám, 1 nữa là màu đen.
    4. Cái viền đen của chữ đầu tiên, là dùng mục Layer ở Menu trên kia, chọn Layer Styles, chọn Stroke, chọn Stroke size nhỏ, đặt màu là Màu Đen.
    5. Những thứ nét chữ cũ còn bị lòi ra, do chữ cũ chưa xóa, thí bạn xóa bằng Clone Stamp, lấy mẫu Clone (Alt) ngang ngang, đè vào trong chữ, là có màu sắc tương tự.
    Chúc bạn thành công !
    Nhớ up hình lên đây, cho các bạn ngắm chơi, các bạn sẽ chỉ thêm bạn vài chiêu đẹp hơn.
    Chỉnh sửa lần cuối: 19/5/14
    lâm như thích bài viết này
  4. lâm như

lâm như Mới đăng kí

cảm ơn bạn mình đang tập pts, có sản phẩm sẽ up lên cho mọi người chiêm ngưỡng :D
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn