Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về Pan/Crop!

Chủ đề thuộc danh mục 'Sony Vegas' được đăng bởi Bi19895, 9/2/14.

Lượt xem: 4,962

1. Bi19895 Thành viên cấp 1

Chào mọi người, mình đã trở lại và mang theo một thắc mắc mới về phần Pan/Crop.

Ví dụ mình có một video bị lỗi size như thế này:

(Người bị ốm lại)

Và khi mình dùng pan/crop để kéo ra cho vừa thì nó kéo toàn bộ khung hình ra chứ không kéo được một cạnh (Vậy giờ phải làm thế nào?)

Tiếp theo, mình kéo một hình ảnh dài màu đen nằm trên một video (như hình)

Tiếp theo đó, khi mình muốn di chuyển cái hình màu đen nhỏ lại và nằm phía trên cùng bên phải của video, thì hình bị mất và không kéo đến nơi được:

Vậy giờ mình phải làm gì đây? Cảm ơn các bác trước :D

...
  2. Bi19895

Bi19895 Thành viên cấp 1

À vẫn còn một thắc mắc nữa, em kéo thanh rate để biến đổi âm thanh và clip nhanh hơn thì khi Render ra tốc độ nó lại chạy chậm hơn clip gốc?

Em Render theo cách của bác này :D

3. Bầu

Bầu Thành viên cấp 1

câu hỏi 1 bạn tích bỏ 2 cái mình đánh dấu thì thích kéo kiểu gì cũng được
    câu 2 mình không hiểu câu hỏi lắm nhưng chắc là cái này
    Bi19895 thích bài viết này
  4. Bi19895

Bi19895 Thành viên cấp 1

@Bầu Câu 2 bạn trả lời đúng rồi. Còn câu 1 hình như bạn không hiểu ý mình? Ý mình muốn kéo 2 cạnh bên ra cho thân người nó mập ra đấy bạn. Các bạn chỉ không có tác dụng, nó chỉ kéo toàn bộ khung hình ra chứ không kéo cố định 2 cạnh bên :D

5. Bầu

Bầu Thành viên cấp 1

à thế thì câu 1 cũng dùng track motion được :v những vỡ hình xấu bỏ xừ =.="
  6. Bi19895

Bi19895 Thành viên cấp 1

Bầu Bác có thể nói kĩ dùm mình được không vậy? Mình làm mãi vẫn không được :D
  7. Bầu

Bầu Thành viên cấp 1

thế này hử ?? nếu thế này bạn chọn track motion như câu 2 rồi kéo ra thôi

Ủng hộ diễn đàn