Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hòa trộn 2 bức ảnh , em đã sai ở đâu ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Loong, 20/8/15.

Lượt xem: 1,813

1. Loong Thành viên cấp 1

Em làm sai ở đâu hả các bác @@ sao nó trắng thế này ?

...
  2. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Bạn dùng cái gì vậy? Feather sao?
    Brush hay Gradient?
  3. Loong

Loong Thành viên cấp 1

4. Felix Lee

Felix Lee Thành viên cấp 2

Chắc thay vì nhấn dell bác lại nhấn ctrl + del nên nó thành ra fill màu trắng lên vùng chọn rồi :)
  5. mrquang789456

mrquang789456 Thành viên cấp 2

Đây nhé, 4 bước đơn giản,
    Ps: bạn có muốn biết không ??????????????????????
  6. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

@Loong. Mình cũng thử làm theo các bước bạn đưa link thì thấy ok mà, bạn coi lại xem trong lúc làm có sai gì không?
    a, có thể trong lúc Delete bạn đã delete cái layer hình bên dưới thay vì bạn phải delete hình layer trên.
    bạn làm thử lại coi.
    hình dưới là demo thử.
  7. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

Bức ảnh người ta đủ kích thước để khi del nó vẫn mượt mà chuyển tiếp sang ảnh kia. Còn bạn thì ảnh ngắn quá nên del nó hiện ra viền ảnh kìa :v
  8. coids

coids Thành viên cấp 2

Sai ở chỗ thay vì chọn layer nằm trên thì lại chọn layer dưới, đây là lỗi rất hay gặp của người mới học PTS: ko kiểm soát được layer mình đang thao tác, dẫn đến kết quả là có ấn del cũng ko tạo được tác dụng như mong muốn.
  9. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

@badboy2000320. Cám ơn bạn, mình hiểu ý bạn, cái đó là mình demo thử theo các bước mà ban Loong đưa link. mình làm qua loa để minh chứng là theo các bước không có sai mà khi bạn Loong làm theo đã chọn nhầm Layer để delete thôi.
    Thân.
  10. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

Bạn ý chọn đúng layer nhé. Nhìn bảng layer thì bạn ý chọn layer trên cùng là đúng rồi vấn đề ảnh ngắn quá mà bạn ý chọn vùng chọn sâu quá nên nó hở mép anh của layer dưới.

Ủng hộ diễn đàn