Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Học 3D Animation VFX ở đâu là tốt nhất?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi Prime Papy, 19/5/15.

Lượt xem: 8,672

1. Prime Papy Thành viên cấp 1

Chẳng là thế này. Em học xong cấp 3 rồi đi làm từ bấy đến nay, nhưng đam mê thực sự của em ngay từ nhỏ của em là làm phim, Em mê kỹ xảo ngay từ bé, tính thi Sân Khấu Điện Ảnh mà lo tương lai ra trường không biết về đâu, và lại thấy nói trường ngốn nhiều $ lắm. Hôm bữa ông anh (đang học FPT Hòa Lạc) rủ đi Offline fan Đột Kích được tặng GIFT CODE vậy nên em đi. Không biết thông tin sai lệch thế nào mà đấy lại là 1 buổi hội thảo hướng nghiệp do VTC Academy-18 Tam Trinh HN tổ chức. Ngồi nghe hơn 3h đồng hồ em đã có hướng đi mới cho đam mê của mình. Và em quyết định theo học. Đội ngũ giảng viên ở đó thì em không biết, ngồi thiền qua 1 hôm thì thấy thầy nói khá dễ hiểu, cơ sở vật chất cũng rất tốt, vậy nên em về quê xin học. Bố Mẹ em cũng chẳng phản đối gì cho đến hôm nay gọi điện về xin học phí thì mama em có vẻ ngần ngừ (được biết là vừa đi xem bói xem toán ở đâu á bảo trường này không ổn, tiền mất tật mang thế lọ thế chai) em thì cũng chẳng tin mấy cái vở vẩn ấy, tất cả là do năng lực bản thân quyết định. Nhưng nó làm em hoang mang quá nên em viết bài mong ai đã học hay có chút kinh nghiệm về trường lớp thì chỉ cho em. Em muốn theo đuổi ước mơ bấy lâu của mình. Vậy nên Em theo học Animation VFX ở VTC ACADEMY có được không? Có trường lớp nào ở HN tốt hơn ko? Học phí em phải đóng ở đây là 60tr học 1.5năm. Còn bên Arena FPT thì thấy học phí bên ấy cũng ngang ngửa, còn chất lượng thế nào thì em đều không nắm rõ. Mong anh chị giải đáp mọi thắc mắc. Em cảm ơn!

...
  2. dungmax217

dungmax217 Thành viên cấp 2

VTC thì dạy chuyên về VFX trong 1.5 năm luôn, còn Arena thì có 4 học kì 1-thiết kế in ấn 2-thiết kế web 3-biên tập với compositing film 4- 3d animation. Mà Arena thì phải học từng kì một chứ hổng học theo lựa chọn đc. học phí của Arena chắc giờ cũng cao gần bằng vtc rồi.
    Đó, tùy bạn chọn thôi.
    Cá nhân mình nghĩ VTC dạy sâu hơn, Arena còn phân chia ra các mảng khác nên ko tập trung nhiều vào VFX đc.
    Nhưng yếu tố quyết định vẫn là sự tự học của bạn thôi.
    Prime PapyNhư Tròn thích bài viết này.
  3. Prime Papy

Prime Papy Thành viên cấp 1

dungmax217 thích bài viết này
  4. dungmax217

òh, chúc thành công B-)
    Prime Papy thích bài viết này
  5. dungmax217

đùa chứ, ghen tị vãi, mình cũng muốn học vtc mà chưa có điều kiện :(
  6. Prime Papy

Prime Papy Thành viên cấp 1

dungmax217 Em mới chuẩn bị thôi chưa học. Mấy hôm nay suy nghĩ mãi. Bỏ ra 60tr có ổn không. Có khi em phải chia tay xế cưng mới có $ đóng học
  7. minhhoan2310

minhhoan2310 Thành viên cấp 1

Bạn thử đến xem trung tâm Art Creative nhé. Cũng khá là ok
  8. Felix Lee

Felix Lee Thành viên cấp 2

minhhoan2310 không biết ở đó dạy thế nào. Bác đã học qua chưa ạ? Tại thấy qua website thấy học phí thấp quá và cũng chẳng thấy sản phẩm 3d của học viên nên cũng hơi băn khoăn về chất lượng.
  9. Không biết bạn còn hứng thú không, bên mình Thunder Cloud Studio của anh Dũng (tham gia làm phim Skyfall, Snowwhite and the Huntsman) đang tổ chức hai khóa học Maya cơ bản và standard. Bên mình cơ bản muốn head hunting những người có năng khiếu 3D và rèn giũa họ chuyên sâu vào con đường này nên sau khóa học 3 tháng bạn hoàn toàn có khả năng vẽ của người học 1 năm bên khác. Tốt nghiệp xuất sắc còn có cơ hội training bên mình nữa. Nếu bạn quan tâm thì tìm trên facebook Thunder mentor nhé.
    Hy vọng chúng mình sẽ gặp nhau ở đây và bên mình có thêm 1 artist tiềm năng nữa ^^
  10. vuminhhien

vuminhhien Banned

mình thấy học ở bên t3h sẽ học phí rẻ hơn đấy
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn