Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Học Thiết Kế Đồ Họa Ở Đâu Tốt Nhất

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về kiến trúc' được đăng bởi angels legend, 8/5/15.

Lượt xem: 18,022

1. angels legend Mới đăng kí

Chào các bạn, khônh biết mình post đúng chỗ không nữa, có gì mong Ad thông cảm cho.
    Như hiện nay nghành thiết kế đồ họa đang phát dần và là một nghành HOT hiện nay. Nên cũng có nhiều người đăng ký học đồ họa trong số đó có mình. Nhưng lựa chọn 1 trường để học tốt, đáng bỏ tiền và thời gian ra, không phải là 1 điều dễ dàng gì. Kiến thức hiện tại về đồ họa hoàn toàn không có, còn về trình độ sử dụng phần mềm thì mình biết kha khá thôi. Nhưng do tiếp xúc máy tính từ nhỏ, nên đây cũng là lí do mình chọn nghề thiết kế tuy không liên quan gì nhiều và hơn nữa năng khiếu sáng tạo hầu như là con số 0, chắc do lười suy nghĩ, còn vẽ thì lúc nào mình cũng đạt điểm cao và nhiều người khen đẹp, nhưng mình không vẽ cũng gần 4 năm nay rồi, không biết có tìm lại được năng khiếu như xưa không. Gia đình mình khá giả nên mình muốn chọn trường học đáng đồng tiền bác gạo. Có nhiều bác nói thiết kế đồ họa khi xin việc, người không xem trọng bằng cấp, mà xem trọng tay nghề thôi. Học trường nào cũng thế, chỉ dạy cho mình phần mềm này nọ, chứ sáng tạo là do mình và cũng có khi là giáo viên trao dồi kiến thức giúp mình tìm lại và phát huy tiềm năng đó thi tốt rồi. Chắc hẵn cũng có nhiều bạn cũng có suy nghĩ giống mình. Vì vậy mình lập ra thớt này, muốn xin ý kiến của người đi trước và các bật tiền bối chỉ giáo giúp ạ. Mình xin chân thành cảm ơn tất cả cộng đồng Vietdesigner.

...
  2. doanlee2k14

doanlee2k14 Thành viên cấp 2

3. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

mình không có tiền lên học trên youtube. và đã tốt nghiệp ngay sau 1 tuần.
    tuyetngo.hy, oblivion.sofarNhư Tròn thích bài viết này.
  4. doanlee2k14

doanlee2k14 Thành viên cấp 2

Lại thánh
  5. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

nmplela: Bác học cái gì thế =))=))=))=))=))=))=))=))=))
  6. Ngọc Anh Nguyễn

Ngọc Anh Nguyễn Thành viên cấp 2

Nếu các bạn thích học bên thiết kế đồ họa thì tốt nhất các bạn nên luyên vẽ tay thật nhiều rồi đăng ký thi vào trường lớp đoàn hoàn thì sau này tay nghề của các bạn mới cứng được. Giờ có trường Đại Học kiến trúc và trường Đại Học Mỹ Thuật thành phố Hồ Chí Minh là mình thấy được. Tốt nhất bạn cố gắng thi vào 2 trường đó nếu có thể, còn học ở các trung Tâm ra thì làm chỉ đạt được 60% là cùng. Mình hiện đang tuyển thiết kế nhưng gặp toàn những bạn học ở trung tâm, ở các trường nghề ra vào tets làm chẳng được gì cả. kiến thức còn nông cạn và mơ hồ vì ở các trung tâm họ dạy cấp tốc nên không thể chuyên nghiệp được. Góp ý nhỏ cùng bạn để bạn có thể tham khảo và có định hướng đúng. Thân chào!
    nguyentu93, angels legendnguyenthao811 thích bài viết này.
  7. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

nguyenthao811 thì mình đăng ký 1 kênh về design, tròng vòng 1 tuần mình xem hết tất cả video của họ cho đến khi chẳng còn cái video nào nữa => tốt nghiệp roài :v
    Như Trònnguyenthao811 thích bài viết này.
  8. angels legend

angels legend Mới đăng kí

Up up up. Mong các pro tư vấn thêm
  9. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

angels legend: Cá nhân mình nghĩ học ở đâu cũng vậy, cái quan trọng là bạn :D. Ngta chỉ dạy những cái cơ bản, còn muốn chuyên sâu vào nó thì bạn phải tự học thôi, giờ tài liệu đầy mà ;). Không học Arena nhưng mình vote cho Arena nhé :))
  10. HSP

HSP Thành viên cấp 4

ngành này ko những phải có nhiều tiền để trải nghiệm mà còn phải có tg học nữa nha bạn
    1 vé cho ĐH MT tphcm
    Còn các bạn học phần mềm thì mình chịu :> kiểu như ông bán cá mà ko biết làm cá đánh vảy thì ổng làm gì nhỉ :like:
  11. giaonguyen95

giaonguyen95 Mới đăng kí

tự học trên mạng là chính ;)
  12. Trương Hoàng Huân

Trương Hoàng Huân Mới đăng kí

Bạn có thể tham khảo về chương trình Edexcel (UK) của bên học viện ADS nhé bạn bạn mình học chương trình cao đẳng 2 năm bên đó nó nói cũng ok lắm, bên đó họ đào tạo từ đầu và giảng viên nước ngoài nên dạy khá chắc cũng như truyền đạt ý tưởng cũng hay.
  13. minhhoan2310

minhhoan2310 Thành viên cấp 1

Giờ cũng khá là nhiều trường và trung tâm. bạn thử tham khảo 2 trung tâm mình thấy cũng có tiếng như arena và art creative nhé
  14. than_tai

than_tai Banned

:) mình vẽ tay là chính, có đứa bạn ngày ngày học trên mạng, chủ yếu đam mê bác à, trau dồi mỗi ngày nhé, thân!
  15. chamhoc

chamhoc Banned

học ở vnskills đi bạn ơi.trước cũng phải đi hỏi ý kiến mãi k biết chọn trường nào.cuối cùng thấy nó là thuộc của ĐHQG Hà nội nên đăng ký.chất lượng vờ lờ luôn.học có 5 tháng thôi mà học phí thì so với các chỗ khác lại rẻ k tưởng.giảng viên trẻ và nhiệt tình lắm.mình mới học xong ở đó và đc trường giới thiệu đi mấy nơi giờ đã có chỗ dung thân với mức lương khá hậu hĩnh :D:D:D
    doanlee2k14 thích bài viết này
  16. nguyentu93

nguyentu93 Mới đăng kí

bác có thể tham kháo ý kiến đi Du học về ngành đồ họa cho nhanh :)))))
  17. namhoang_92

namhoang_92 Banned

bạn có thể tham khảo nội dung khóa học tại imic.edu.vn nhé. mình đã từng học ở đấy thấy hay lắm.giáo viên là người đi làm nên sẽ dạy mình kinh nghiệm để làm việc thực tế chứ không phải học như sách vở đâu bạn nhé ;) chúc bạn thành công :)
  18. tuyetngo.hy

tuyetngo.hy Banned

Chỉnh sửa lần cuối: 19/10/15
  19. mardvms

mardvms Mới đăng kí

20. Ttung_tt

Ttung_tt Mới đăng kí

Có năng khiếu vẽ và có khiếu thẩm mỹ là điều kiện tốt nhất để khởi đầu về đồ họa rồi. Có thể thử đăng ký học vài khóa học xem thực hư khả năng bản thân như thế nào, hợp thì theo lâu dài. Ngành nào giờ cũng cạnh tranh ác liệt lắm, phải giỏi thì mới sống được. Trước mình học có 1 khóa ngắn hạn ở itplus thôi nhưng cũng đủ dùng rồi.

Ủng hộ diễn đàn