Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Học từ Vietdesigner nhiều rồi giờ thực hành up ảnh ^ ^

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi nguyễn tôn thắng, 13/5/13.

Lượt xem: 2,836

1. nguyễn tôn thắng Mới đăng kí

em mới tập chụp + blend ảnh không lâu, có gì nhẹ tay thôi ạ ^ ^
    [​IMG]3#
    [​IMG]#5
    [​IMG]Tạm thế thôi ạ đợt khác em chụp nhiều nhiều up tiếp ^ ^

...
  2. Chen SirO

Chen SirO Thành viên cấp 4

Màu #3 bết quá. k đẹp
    Text 4 k hợp font, cách bày bố cục, chứ pic đấy đẹp
    #5 Đẹp nhất ^^
    nguyễn tôn thắng thích bài viết này
  3. Dee

Dee Thành viên cấp 2

thích mỗi pic 4 và 5 còn text thì pic 4 chưa đẹp :3
  4. LeeFly

LeeFly Thành viên cấp 2

Mình thích pic 4 và pic 5 :)
  5. Trần Lê Huy

Trần Lê Huy Thành viên cấp 2

chú ý xử lý da của mẫu sau khi blend. Hầu như các bạn đang tập và mới tập kể cả một số người tự cho là rành blend cũng không quan tâm đến điểm này.

ps: mình cũng chỉ là gà con thôi...:)
  6. overrage

overrage Thành viên cấp 2

#1 người mẫu mờ nhạc với khung cảnh, với đạo cụ sặc sỡ sắc màu.. có cần thiết đặt đôi giầy và chiếc túi ngay đó không?
    #2 bố cục chưa ổn, vùng trời quá lớn
    #3 blend tối lại cũng hay hay nhưng nên chừa da mẫu ra bạn nhé
    #4 theo như nội dung text thể hiện một quyết tâm mãnh liệt của tác giả nên mình nghĩ font đó cũng ổn, bức này màu tốt rồi
    #5 Ảnh này đẹp từ bố cục đến blend màu :like:
    nguyễn tôn thắng thích bài viết này
  7. nguyễn tôn thắng

nguyễn tôn thắng Mới đăng kí

overrage: em cũng muốn sửa da mẫu mà ko lần nào nó đẹp cả T_T bác xem có tut nào hay tool nào share em với cái khoản da em sửa mãi mà không được.
    Trần Lê Huy: mình cũng mới biết cầm máy & blend thôi :) dân bàn giấy thích chụp ảnh rảnh là vọc nên cũng gà. Tiếp thu ý kiến của bác
  8. nguyễn tôn thắng

các bác nhìn tấm này đỡ hơn chưa ạ
  9. Đờ Rim

Đờ Rim Mới đăng kí

pic 4 đẹp ghê . m thấy chuẩn nhất đó
  10. minhthanhkggr

minhthanhkggr Thành viên cấp 2

#3 có vấn đề rồi bạn ơi.. ;)
  11. Trần Lê Huy

Trần Lê Huy Thành viên cấp 2

Gửi bạn nguyễn tôn thắng : oke ở đây là bạn nói đã học từ vietdesigner nhiều rồi nên giờ up ảnh. Nên tớ nhận xét thẳng tay vậy. Cái này là do tớ bị ưc chế cậu đọc phần spoiler sẽ hiểu

Tấm 1: Về bố cục đã được đi vào chuẩn bố cục 1/3 và tất nhiên điểm nhấn nằm ở khuôn mặt và cơ thể của cô ấy. Vô tình ở đây ta thấy đóa hoa cô ấy cầm cũng nằm trên đường line ngang của điểm vàng. => chúng ta cần làm gương mặt cô bé phải nổi bật hơn đóa hoa. Đằng này cậu blend màu phong cảnh thì đẹp nhưng lại không chịu xử lý phần da mặt làm ám luôn cả mod và vô tình làm cho bông hoa nổi bật và đẹp hơn. Vậy rốt cuộc tấm hình này là chụp để tôn vẻ đẹp của thiếu nữ hay là tôn vẻ đẹp của cây hoa. Có quá nhiều chi tiết thừa trong bức ảnh: đôi giầy, túi xách. Nếu bức ảnh được blend chuẩn, và thêm một vài text có thể là một bài thơ thì sẽ che lấp được phần nào về những chi tiết thừa.

Tấm 2: Bố cục 1/3 được cậu sử dụng thêm 1 lần nữa nhưng lần này thì phản tác dụng nặng nề khi điểm vàng cậu để ở góc dưới phía bên phải. => điều này làm cho vùng trời trở nên quá rộng mà mod lại chìm lỉm ở dưới + cộng thêm không biết cậu đã blend tấm này chưa nhưng trông khá u ám

Tấm 3: Bạn có biết cái gì đập vào mắt tôi đầu tiên khi nhìn vào tấm hình đó không. Đó chính là cái cùi chỏ tay và cái đèn sau lưng cô ấy. Chứ không phải là một khuôn mặt với nụ cười tươi rói. (Chi tiết thừa nữa là cái mỏ-lếch ở trên bàn thật vô duyên). Tông màu cổ điển. Tớ cũng không hiểu cái gì gọi là tông màu cổ điển, tớ chỉ biết tông màu đó có gì đó buồn, kỷ niệm, gợi nhớ. Và để được tâm trạng đó thì màu sắc phải pha thêm chút đen, đen ít hay đen nhiều thì tùy hứng và tùy tâm trạng. Nếu đã chụp chân dung thì nên nhớ chủ đề là người chứ không phải là cảnh. Cảnh chỉ là để hỗ trợ để tôn lên vẻ đẹp của nhân vật chứ không phải là để dìm hàng.

Tấm 4: Nhìn chung tổng quát là được, theo quan điểm của tớ nếu 2 nhân vật được tối thêm chút nữa, thêm một chút hiệu ứng ánh sáng ở giữa môi họ. Text mình của cảm thấy không phù hợp về vị trí...

Tấm 5: Vẫn là bố cục 1/3 nhưng màu ám quá, đồng thơi da của mod nữ trông rất là sượng. Đồng ý là giữ nguyên bản thể là tốt, nhưng khi chụp một bức hình lưu giữ vẻ đẹp thì một chút tinh chỉnh nho nhỏ làm cho mắt đẹp hơn, môi mỏng hơn, lông mày mượt hơn da trơn tru nhưng vẫn thật thì người làm mod sẽ cảm thấy họ được tôn trọng hơn rất nhiều. Thêm một chút line dọc, ngang mờ mờ + thêm một chút text sẽ làm bức ảnh trở nên thơ mộng và lãng mạn hơn.

Tấm bạn mới up: Giống tấm 3. Cảnh nổi hơn người

Đây là những nhận xét thật lòng để anh em cùng nhau trau dồi và cho ra những sản phẩm đẹp mắt và trau truốt hơn.
    Mezzazzy, mgrminhthanhkggr thích bài viết này.
  12. mgr

mgr Cựu quản trị

13. nguyễn tôn thắng

Trần Lê Huy: cảm ơn huy nhiều !! tớ cũng thấy blend quá tập trung nền T_T sẽ cố gắng lần tới xóa rác ảnh dọn bố cục + chăm chút da mẫu hơn :)
    nhưng tớ nghĩ thế này, chụp ảnh và sửa ảnh là đam mê. Sự sáng tạo do cảm xúc cách nhìn của bạn, không có giới hạn mọi tấm hình đáng được tôn trọng, mọi thứ không phải theo khuôn mẫu hãy tự do phát triển. Nghe chia sẻ của bạn mình thấy buồn cho công ty đó luôn đánh giá như thể mình là một máy scan.
    vẫn mong nhận được thêm nhận xét của mọi người ạ. Bác nào chỉ thêm cho em một số bài xử lý da thì tốt quá. Tham gia muộn nên nhiều bài em ko có đọc hết
    Trần Lê Huy thích bài viết này
  14. AlexFergusinh

AlexFergusinh Thành viên cấp 1

pic 4 đẹp nhất. text hợp lí hơn là ngon :D

Ủng hộ diễn đàn