Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi a e VDS] A e thiết kế web thương mại điện tử bằng mã nguồn gì?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi wolfbaron, 11/9/14.

Lượt xem: 2,400

1. wolfbaron Thành viên cấp 1

Chào cả nhà, như anh em đã biết thì TMDT đang phát triển nhanh kinh khủng, và với tốc độ phát triển như hiện nay thì a e nhà mình cũng có nhiều lựa chọn hơn khi nhận 1 dự án thiết kế web.
    Bên cạnh rất nhiều ông nhỏ đang có ý tưởng thôn tính thị trường VN như bizweb, sieuweb, chili,tenten, mở shop online...... => mã nguồn đóng
    Đến việc sử dụng mã nguồn mở như wordpress open cart, mangeto, drupal, shopify......... thì a e lựa chọn thằng nào để thiết kế web cho khách hàng ạ ?

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Opencart hoặc là Wordpress :)
  3. trantuananh.info

trantuananh.info Thành viên cấp 2

Nho nhỏ thì Opencart, lơn lớn thì Magento, lớn nữa thì tự build luôn cho phê bác ạ :D
  4. Phuocy Phan

Phuocy Phan Thành viên cấp 2

Phạm Hữu Dư trantuananh.info cho e hỏi vd e đăng kí Bảo Kim dịch vụ thanh toán qua thẻ cào (cho shop online ạ):
    https://www.baokim.vn/developers/framework/php

1. giải thích giúp e những module này có ý nghĩa gì ạ?
    2. giải thích giúp e cách hoạt động của hình thức thanh toán này ạ
    3. website làm bằng PHP, MySQL, HTML, CSS, JS là đủ chưa các bác?
    4. nhờ các bác tư vấn giúp e chỗ nào web hosting chất lượng.

làm phiền và cảm ơn các bác! :)
  5. Wolres

Wolres Thành viên cấp 1

Tùy theo quy mô của dự án mà sử dụng phần mềm . với nhỏ và vừa thì mình thường dùng OpenCart . Lớn hơn thì dùng Magento. Cơ mà cày Magento khoai quá :-<
  6. trantuananh.info

Chém với bạn Phuocy Phan xíu nha :D

1. Ý nghĩa: tích hợp vào website, gọi các thông tin như Mã thẻ, số seri, mã nhà mạng,... kèm theo các thông tin về tài khoản đăng ký nạp tiền qua thẻ cào của bạn trong BK
    2. Cách hoạt động: khi đã có được các thông tin gắn vào API của BaoKim cung cấp, người dùng click vào nút mua hàng hoặc checkout, sẽ có một liên kết được mã hóa theo thuật toán của BK, dựa vào liên kết này, BK sẽ biết được người dùng nạp mã có đúng không, và nạp vào cho ai (tài khoản nào). Sau đó trả về kết quả và lập trình viên theo kết quả đó mà làm gì mình muốn. Tiền người dùng nạp qua thẻ cào sẽ vào tài khoản trên BK.
    3. Ngoài những thứ này thì cần hosting/server và domain để chạy nữa nhé. Mà nói chung khi bắt tay vào làm thì còn nhiều thứ nữa :D
    4. Hosting chất giá rẻ & chất lượng cao: azhost.vn, đăng ký dùng thử miễn phí 1 tháng tại: http://registration.azhost.vn/

Khoa chân múa tay thế thôi, bác nào thấy gì không ổn gạch đá nhè nhẹ thôi nhé
    Phuocy Phan thích bài viết này
  7. Phuocy Phan

trantuananh.info thanks bác. bác nói "Sau đó trả về kết quả và lập trình viên theo kết quả đó mà làm gì mình muốn", vd có thể dùng nó để trả về một giá trị cho biết khách hàng đã thanh toán hk ạ? (giá trị đó về database trong MySQL được không ạ?) :)
  8. trantuananh.info

Nó sẽ trả về là TRUE hoặc FALSE kèm theo lỗi
    Nếu TRUE thì mình cộng điểm tương ứng hoặc lưu vào db nếu muôn
    FALSE thì thông báo lỗi (hình như chỉ có vài trường hợp: mã thẻ không hợp lệ - mã thẻ đã qua/hết hạn sử dụng hoặc có khi do server BK lỗi) cho người dùng :D
  9. Phuocy Phan

trantuananh.info vậy bh e biết HTML, CSS, JS sơ sơ, bắt đầu học PHP, MySQL thì bao h mới có thể tạo được một website ĐƠN GIẢN, THANH TOÁN TRÊN MẠNG DC ạ? e cũng mê web dev lắm, vả lại đang có cơ hội (bà cô kêu làm giúp bả cái web shop online) nên muốn thử sức :v
  10. trantuananh.info

Phuocy Phan Chịu khó ngâm cứu và cày trong 1~2 tuần thì mình tin bác sẽ có được 1 website bán hàng đơn giản có tích hợp thanh toán online (Ngân Lượng / Bảo Kim thôi nhé), hehe
  11. Phuocy Phan

:v e cứ ngỡ 1-2 tháng cơ đấy *cảm thấy hào hứng*
    cảm ơn bác trantuananh.info nhiều nhé. e sẽ cố gắng!
  12. chicanpro

chicanpro Mới đăng kí

Wordpress, Joomla :D
  13. Phuocy Phan

trantuananh.info a ơi cho e hỏi wordpress là gì và nguyên tắc hoạt động của một website wordpress kinh doanh ntn ạ? thanks ^^
  14. Medic

Medic Thành viên cấp 2

Làm 1 trang cỡ Amazon hay Alibaba dùng mã nguồn mở được không ta :D
  15. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

:-w được, quan trọng là bạn đừng đào top nữa%||:-{
  16. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

WordPress là một phần mềm nguồn mở (Open Source Software) được viết bằng ngôn ngữ lập trình website PHP :v

Ủng hộ diễn đàn