Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Ai bị treo sau 1 thời gian sử dụng ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi machitokuro, 21/6/14.

Lượt xem: 16,934

1. machitokuro Thành viên cấp 2

Mình xài Ai bảng CC để thiết kế layout web, nhưng sử dụng khoảng 1,2 tiếng thì Ai bắt đầu có hiện tượng chậm, lag rùi sau đó treo và văng ra desktop lun, mình rất ức chế vì nếu hên save file đúng lúc thì ko sao, còn nếu xui thì mất hết dữ liệu đang làm :((, mong a e ai biết cách khắc phục thì giúp mình :-s

...
  2. traigia_1992

traigia_1992 Thành viên cấp 1

Lúc văng nó có báo gì không bác ? Cấu hình máy bác ntn ?
    machitokuro thích bài viết này
  3. heoconyeucarot

heoconyeucarot Thành viên cấp 2

Làm đến bước nào thì bác save luôn bước đó ^^
  4. machitokuro

machitokuro Thành viên cấp 2

traigia nó hiện thông báo bắt buột phải tắt chương trình ngoài ra ko thao tác dc gì nên ko the save file trước khi thoat ra dc, minh xai laptop core i5 thế hệ 1, 8GB ram, AMD 5830
  5. machitokuro

heoconyeucarot đâu phải mỗi lần save la nó save nhanh như word đâu bác ^^, phải chi nhanh zây thì 5 phút e đã save 1 lần rùi :D
    heoconyeucarot thích bài viết này
  6. traigia_1992

Hôm qua PTS CC 2014 của mình cũng bị văng như thế, lỗi là do không tương thích với Plugin Nik Collection . Bạn thử lọc qua đống Plugin xem, đây là hiện tượng xung cái gì đấy rồi ;;)
  7. machitokuro

traigia_1992 vâng! để xem lại coi sao, CC có tính năng Sync setting rất hữu ích dù ta có save file hay chưa save thì nếu máy bị tắt nguồn đot ngột hay cup điện thi khi mở phần mềm lại thì nó vẫn còn, nhưng từ khi cài lại win thì mình ko xài dc nữa :-s. Bác cho hỏi PTS CC 2014 của bác là update trực tiếp hay tải về rùi cài zậy? tai xài nên sợ ko update trực tiêp dc:D
  8. silicman

silicman Mới đăng kí

máy cũng khá, chắc do ổ cứng bèo, mà project của cậu chắc lúc làm cũng to lắm, nên khi dùng hết RAM thì nó swap RAM qua ổ cứng, mà ổ cứng khi truy cập nặng, đa tác vụ mà CPU chờ lâu ( timeout) thì hệ điều hành nghĩ là ứng dụng đã treo nên nó kill ứng dụng để không bị treo toàn hệ thống.

Khắc phục. Tìm cách tối ưu toàn hệ thống. Làm sạch bụi trong máy, thêm quạt làm mát ổ cứng, dọn rác phần mềm, chống phân mảnh ổ đĩa sẽ hết.
  9. machitokuro

silicman tớ layout web nên thông số cũng giog như 1 trag web bình thường thui ;), tớ cũng nghĩ la do ổ cứng vì lúc trước ko có tình trạng này mà gần đây ổ cứng tớ chỉ cònt trống 50GB ổ C nên thường xuyen bị văng ứng dụng, nếu thoát Ai ra rùi mở lại thì ko bị chậm hay lag nữa, nhưng chạy khoảng 1,2 tiếng thì tinh trạng treo phần mềm lại xuất hiện:-s
  10. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

do phần mềm không bản quyền nó hay bị xung đột mình cũng hay bị như vậy, thường thì mấy bản portable bị nhiều hơn. nếu đã xài free thì phải chấp nhận thôi.
    machitokuroHồng Sơn thích bài viết này.
  11. HSP

HSP Thành viên cấp 4

dùng chùa thì đừng mong ổn định bạn ơi , nó là nền tảng CC liên kết trực tiếp đến máy chủ adobe trên toàn thế giới , nhà phát hành luôn biết cách hạn chế nạn sao chép bản quyền.
    ok nhất vẫn là 5 và 6
  12. traigia_1992

machitokuro mình tải về rồi cài mới hoàn toàn bạn ạ ;)) . Thấy PTS CC 2014 khá hay, các plugin mình cài trước đó không phải cài lại tí nào mà vẫn có luôn 8->
  13. machitokuro

traigia_1992 phải công nhận là bảng CC 2014 chạy rất mượt va nhanh :-bd, hiện tại minh chuyển sang Ai CC 2014 xài lun rùi, ko còn bị treo phần mềm nữa wá tuyệt vời ;;)
    kunnguyen686traigia_1992 thích bài viết này.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn