Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Ai biết cách sửa CSS ( màu background, hover ) của Menu Wordpress không ạ?

Chủ đề thuộc danh mục 'WordPress' được đăng bởi Chất PC, 12/8/14.

Lượt xem: 7,944

1. Chất PC Thành viên cấp 2

Chào mọi người. :x
    Như tiêu đề, em muốn hỏi cách sửa CSS Menu, chỉnh màu background của menu và chỉnh sửa hiệu ứng hover của menu. Ai có thể chỉ giúp em cách Fix hoặc làm giúp em luôn được không ạ? Cảm ơn mọi người. :(

*Theme mà em dùng:
    - Tên Theme: Illustrious
    - Link Theme: cpothemes.com/theme/illustrious
    *Link web của em: pipistudio.esy.es

...
  2. buonvimua

buonvimua Thành viên cấp 2

bạn dùng trình duyệt firefox or chrome ads firebug về rồi sửa test trên trình duyệt xong vào theme editer sửa css. nhớ cmod 777 cho file .css có liên quan.
    nói thêm nưa là bạn nên để tất cả thựuc gốc của wp lên thư mục gốc của host, nếu ko muốn đường dẫn của bạn thành pipistudio.esy.es/wp
  3. Chất PC

Chất PC Thành viên cấp 2

Ok. Cảm ơn bạn. buonvimua Mình cũng làm như bạn nói rồi. Thử chỉnh code trên trình duyệt nhưng mình đổi màu có 1 thẻ này <a title="Trang chủ" href="http://pipistudio.esy.es/wp/">Trang chủ</a> mà nó đổi màu tùm lum tất. Bạn xem thế nào giúp mình với?

4. buonvimua

nó còn phụ thuộc và class và id ở trong thẻ nữa bạn. ví như trong header của bạn chứa thẻ div với id="abc" thì nếu sửa css cho id abc của div này mà các thành phần phí trong ko bị ràng buộc thì sẽ đổi cho toàn bộ thành phần trong thẻ đó luôn. onl mobile nên nói hơi lan man.
    Khuyên bạn dùng firebug của mozilla để sửa
  5. Chất PC

Chất PC Thành viên cấp 2

Bạn sửa giúp mình được không? :(
  6. Noho Web Designer

Noho Web Designer Thành viên cấp 1

Bạn gửi cái css file qua dây mình sửa giùm cho. Menu background màu gì và hover màu gì?
    Nhờ gửi hex code của các mầu nhé.
  7. Chất PC

Chất PC Thành viên cấp 2

Noho Web Designer Chào bạn. Cảm ơn bạn. Mình có chút thỉnh cầu nho nhỏ.:( Bạn giúp mình nhé. Mình muốn sửa Menu trang của mình giống với Menu của trang >> tinykapok.com/ << Thanks ạ.
    Mình đưa bạn tên đăng nhập và pass bạn sửa luôn trên trình Wordpress ha. Cảm ơn nhiều
  8. buonvimua

WEBSITE của mình cũng dùng wordpress http://blogdohoa.com . bạn nên gửi code theme lên mọi người chỉnh cho, gửi cả pass tạch đấy :)
  9. Chất PC

Chất PC Thành viên cấp 2

Đây là Code của File style.css ạ. Mọi người Fix giúp mình với
  10. buonvimua

bạn này làm được chưa
    Chất PC thích bài viết này
  11. Chất PC

Chất PC Thành viên cấp 2

buonvimua Mình vẫn chưa làm được bạn có thể dành chút thời gian làm giúp mình được không? Cảm ơn nhiều. nếu được thì sửa giúp mk giống với Menu của trang >> tinykapok.com/ nhé
  12. buonvimua

theme của bạn muốn sửa thành menu như thế phải chỉnh lại mấy cái code trong theme nữa, hơi mất công.

Ủng hộ diễn đàn