Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HỎI] Ai có tut của pic này k ạ :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Số Đennn, 27/12/12.

Lượt xem: 2,065

1. Số Đennn Mới đăng kí

...
  2. mjnkun

mjnkun Thành viên cấp 1

TUT : đặt chân máy ko di chuyển trong vòng 1 ngày , và chờ các thời điểm thích hợp trong ngày để bấm.

:-s
    Ngọc Đức thích bài viết này
  3. rongvang592

rongvang592 Thành viên cấp 3

Píc này làm rất dễ mà bạn, có khó gì đâu. Cái này là ứng dụng của blending modes trong Photoshop mà.
    Ok, nghe mình hướng dẫn luôn nhóe, khỏi phải tìm tut:

- Đầu tiên bạn mở píc hoàng hôn ra trong PS
    - Tạo một layer mới
    - Dùng công cụ Rectangular marquee tool (M) tạo vùng lựa chọn hình chữ nhật giống như pic bạn đưa lên đó. Với mỗi vùng lựa chọn hình chữ nhật bạn Fill nó màu từ đen sang trắng.
    ( Với hình bạn đưa lên đó mình tính được có 7 hình chữ nhật, mình sẽ đánh dấu từ 1..7 từ trái qua nhé. Hình chữ nhật thứ 1 bạn fill màu trắng, 2 bạn fill màu xám nhạt, 3 fill xám đậm hơn .. đến hình thứ 7 bạn fill màu đen. Nói chung trên layer này có dải màu từ trắng sang đen hoặc từ đen sang trắng là được. Sau đó bạn đổi chế độ blending modes cho layer này để xem kết quả nhé )

Chúc Vui !:-bd
    NhocBuon, debuchy, Thịnh Zombie2 người khác thích bài viết này.
  4. Số Đennn

Số Đennn Mới đăng kí

ok, rất cảm ơn bạn :D
    rongvang592 thích bài viết này
  5. Khánh lacoste

Khánh lacoste Thành viên cấp 2

nghe nản
  6. Số Đennn

Số Đennn Mới đăng kí

à mà cho mình hỏi cái effect này gọi là gì ý nhờ :-?
  7. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Giống cái này hok :D

debuchy thích bài viết này
  8. Số Đennn

Số Đennn Mới đăng kí

có có ạ :D. thế cái effect này gọi là gì thế hả bác
  9. Bạch Sầu Phi

Bạch Sầu Phi Thành viên cấp 3

để vài cái clipping mask rồi blend nó cũng ra na ná được. Đơn giản hơn nữa thì cắt ra mấy tấm blend rồi ghép lại :))

Ủng hộ diễn đàn