Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Hỏi ] Anh chị hướng dẫn em vẽ hình ô vuông có màu này với

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi ThevipdarcularII, 30/10/13.

Lượt xem: 4,121

1. ThevipdarcularII Thành viên cấp 1

mod xóa giùm e nha

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/10/15
  2. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Dùng công cụ color picker để bắt màu chuẩn xác trong từng ô bạn nhé!
    ThevipdarcularIIGooner Designer thích bài viết này.
  3. ThevipdarcularII

ThevipdarcularII Thành viên cấp 1

Nguyễn Tất Thắng dùng phần mềm nào ạ ? Ban đầu minh vẽ 4 ô vuông to trước rồi sao nữa anh ?
  4. Nguyễn Tất Thắng

E dùng Photoshop nhé!
    Đầu tiên e tạo 1 layer mới! Vẽ 1 hình vuông nhỏ và tô màu cho nó giống! Để bắt chước màu e dùng công cụ color picker! Sau đó nhân đôi ô vuông nhỏ đấy và tô màu khác cho nó!
    ThevipdarcularIIHồng Sơn thích bài viết này.
  5. ThevipdarcularII

Nguyễn Tất Thắng có cách nào để tính kích thước cho cái ô nhỏ đó ra 16 cái vừa với 1 ô lớn ko a ?
  6. Nguyễn Tất Thắng

Có đó em! Khi vẽ ô nhỏ e vẽ nó là 1 hình vuông rồi! Thì 16 cái ô nhỏ ý xếp 4x4 nó vẫn là hình vuông thôi! :D Sau đó, e muốn nó vừa với cái hình vuông mà e có ban đầu thì e chọn tất cả các layer đó! Vào menu Edit > Free Transform (hoặc ấn Ctrl + T) rùi e đưa chuột về góc đối tượng đó rùi kéo về kích thước em muốn! Giữ shift để hình ko bị biến dạng nhé!
    ThevipdarcularII thích bài viết này
  7. paygate591

paygate591 Thành viên cấp 2

Nếu là mình thì mình xài brush hình vuông... Rồi chỉnh màu... Tăng size cho nó... Phóng to trang giấy làm việc lên... Rồi bấm vào :3
  8. yellowcricket90

yellowcricket90 Thành viên cấp 1

Cái này sử dụng AI là nhanh và dễ hơn cả. Dùng Rectangle tool (m) tạo1 ô vuông, rồi dùng select tool (v) + alt kéo xuống để tạo ô vuông 2 từ 1 (giữ shift để cho thẳng); rồi tiếp tục như thế select tool lựa chọn 2 ô vuông 1,2 rồi + alt kéo sang bên (giữ shift) tạo ra ô 3+4, cứ như thế: 1,2,3,4 > 5.6.7.8 rồi 1>8 tạo lun ra 9-16.
    duongsu47ThevipdarcularII thích bài viết này.
  9. ThevipdarcularII

10. ThevipdarcularII

yellowcricket90 rồi mình tô màu những ô đó làm sao hả anh ^^, em thử làm cách anh thấy cũng nhanh
  11. yellowcricket90

yellowcricket90 Thành viên cấp 1

Tô màu thì giống bên PTS thôi bạn :D Nếu làm giống như hình trên thì b mở file ảnh đó trong Ai đã, tiếp đến dùng select tool chọn ô vuông m tạo rồi dùng eyedropper tool (i) để lấy màu các ô trong hình kia thôi :D M không biết hướng dẫn lắm, hehe
  12. ThevipdarcularII

13. duongsu47

duongsu47 Thành viên cấp 1

Cai hinh vuong dung cong cu Rectangular Grid Tool >sau do dung Divide(pathfinder) cat > ungroup sau do to mau stroke .
    Minh lam vay cung duoc ( dung AI nha ) (xin loi minh ko go duoc tieng viet )
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn