Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi các bác về chiều dài và chiều rộng của file lịch 12 tháng trên 1 tờ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi manh_nvm, 13/1/14.

Lượt xem: 2,410

1. manh_nvm Thành viên cấp 2

Các bác giúp em với, em muốn làm tờ lịch 12 tháng trên 1 tờ, nhưng xem mẫu lịch mà không biết kích thước dài x rộng ( hoặc pixel) của mỗi chiều. Mong bác nào biết chỉ giúp. Em cám ơn ạ:D

...
  2. Thiên Bình

Thiên Bình Thành viên cấp 2

50x70 , 40x60 , 35x70 , 42x58 , 45x58 , 45x55 , 50x60 , 30x50 , 45x50 , 50x58 ,....
    Đơn vị tính "cm"
    Hồng Sơnmanh_nvm thích bài viết này.
  3. manh_nvm

manh_nvm Thành viên cấp 2

Cám ơn bác Thiên Bình nhiều lắm, em vừa đo cái tờ lịch cty xe đạp thì nó ra 45x67 bác ạ 8-}Lịch asama, ko hiểu cỡ khác với cỡ trên bác đưa có sao ko ạ
    - Bác cho em hỏi thêm cỡ đấy là tính cả viền ngoài hay chưa kể viền ngoài ( phải thêm viền 2 cm nữa?)
    Chỉnh sửa lần cuối: 13/1/14
  4. Thiên Bình

Kích thước trên là kích thước thiết kế, không tính viền (boder). Khổ bạn đo được chính là 45x65 nhưng 2cm kia do người cắt lịch khuyến mãi thêm 2cm. Nói chung làm lịch thì rất nhiều khổ. Quan trọng là nội dung thiết kế phù hợp với khổ bạn chọn thiết kế thui.
    manh_nvm thích bài viết này
  5. manh_nvm

Cám ơn bác nhiều nhé, chắc bác làm bên in ấn ạ. Em hỏi ngu tí, em làm ra file lịch rồi nhưng giờ mới để ý là mode màu là RGB, vậy đem in có đc không ạ, hay giờ phải chuyển sang CMYK, em merger tất các layer rồi - giờ mà chỉnh màu thì ngang với thiết kế lại - vỡ mồm em :-s
  6. manh_nvm

7. Thiên Bình

Mình dân thiết kế thui ko in ấn nhưng in ấn thì cần phân biệt in Kỹ thuật số và Offset.
    Offset tất nhiên là chuẩn hơn KTS nhưng giá thành cao hơn.
    Xuất định dạng file *Tiff còn ko để nguyên *PSD rùi nhờ vả với ông đứng máy cân chỉnh màu cho.
    Kinh nghiệm: in 1 tờ trước, màu chuẩn thì in hàng loạt.
    Còn file bạn đưa link kia mình thấy nó bị out dữ ngen.
  8. manh_nvm

Bác Thiên Bình ơi bị out là sao bác ??. Chết em lại gửi 3 4 file giống thế đem in rồi,
  9. Thiên Bình

Mình thấy chất lượng hình kém, noise nhiều hay bạn cố tính thiết kế zị ?
  10. manh_nvm

ko bacs' ạ, ảnh 8 mb nên nó thế, em sửa rùi :v

Ủng hộ diễn đàn