Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách blend màu da trắng

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi zawswaz, 18/5/13.

Lượt xem: 5,455

1. zawswaz Mới đăng kí

Em tìm nhiều bài mà chưa thấy ai tut màu như thế này , bác nào chỉ giáo giúp em làm màu kiểu như thế này với ^^
    Nhất là cái kiểu kéo da trắng màu ảo ảo thế này ấy ạ , kéo mãi mà không ưng ý T.T

...
  2. AmateurTZ

AmateurTZ Thành viên cấp 3

3. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Cực dễ nha bạn. Đầu tiên bạn dùng selection color để khử màu thường là yellow, red. sau đó bạn dùng curves kéo cho da sáng và trắng, thế là xong
    baby.shjrozawswaz thích bài viết này.
  4. Sơn Hải

Sơn Hải Thành viên cấp 2

ý bạn là màu vintage à
  5. Slumberous

Slumberous Thành viên cấp 2

Nếu da đẹp sẵn thì chỉnh theo tut & như đã được hướng dẫn trên. Thường thì phải retouch da lại - nhiều hay ít - rồi mới blend.
  6. zawswaz

zawswaz Mới đăng kí

retouch da là bao gồm xóa mụn làm mịn da thôi ạ ?
  7. AmateurTZ

AmateurTZ Thành viên cấp 3

retouch bao gồm làm mịn da, nét ảnh, cân bằng sáng tối, màu sắc cho tương đối. Blend là bước cuối cùng lên màu theo ý đồ của bạn.
  8. pun.soul

pun.soul Thành viên cấp 1

Blend kiểu này đẹp đẹp sao ý ạ . Đại ca nào biết cách không chỉ em với :D
  9. zawswaz

zawswaz Mới đăng kí

kể ra bác nào có tut thì tốt , chỉnh mãi nó k giống :(

Ủng hộ diễn đàn