Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi cách blend] màu vàng trong veo này làm thế nào vậy ???

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi nguyen128, 23/1/13.

Lượt xem: 3,896

1. nguyen128 Mới đăng kí

Chào các em/bạn/anh/chị,
    Em mới học photoshop :D
    Em thấy màu vàng này rất trong và sáng, em rất thích nhưng không biết làm như thế nào ???
    Ai có thể hướng dẫn em được ko ???

...
  2. HSP

HSP Thành viên cấp 4

quăng sì tóc lên bạn , HQ vọc cho dễ nha
  3. Tí heo

Tí heo Thành viên cấp 1

Mình xìn hướng dẫn bạn như sau ( theo kinh nghiệm của mình ) :
    B1 : Làm ảnh đúng sáng , Đúng White balnce , Chỉnh đúng màu da ( Bác tự làm nhé )
    B2 : Mở 1 Curves .
    Tại kênh Red của Curves , bác tăng vùng trung tính ( Vùng giữa ) lên 10 hay 15 lần . Dùng phím mũi tên , bấm lên .
    Tại kênh Blue , Bấm vùng trung tính xuống 10 hay 15 lần .
    Tác dụng : Ám cam vàng vào da , vào vùng trung tính .
    B3 : Mở 1 Black and white . Blend mode để chế độ Softlight .
    Lúc này ảnh rất trong và tương phản cao .
    Hạ Opacity xuống cho đến khi vừa mắt .
    Tác dụng : tăng tương phản cho ảnh , vì khi ám màu cho ảnh , ảnh sẽ giảm tương phản .
    Kết thúc .
    nguyen128, Shimizurongvang592 thích bài viết này.
  4. Cao Coang

Cao Coang Thành viên cấp 3

mình nghĩ dùng Lr nhanh hơn :))
  5. dangtinh89

dangtinh89 Mới đăng kí

Tậu một con máy ngon muốn " trong " thì có " trong " + vài phát chuột nữa là ra thôi.
    Còn vác con mày cùi bắp đi chụp thì...

Ủng hộ diễn đàn