Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách chuyển hình ảnh như tranh cổ động.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Vincent Vo, 1/5/14.

Lượt xem: 10,021

1. Vincent Vo Thành viên cấp 1

Chào các bạn, hiện mình đang cần làm một công việc cũng khá là khoai vì mình yếu mảng vẽ tranh các kiểu, nhưng công việc thì mình phải làm thôi.

Cụ thể là mình muốn làm một thiết kế theo phong cách tranh cổ động của Đảng kiểu như vầy

Nhưng mà như mình nói từ trước là mình vẽ yếu lắm, nên ko biết có cách nào chuyển ảnh thành hình như tranh vẽ như trên ko? cụ thể là hình Bác Hồ, mình muốn chuyển một bức ảnh chụp Bác thành giống như trên thì phải làm sao vậy các bạn.

Nhờ các bạn ai biết vào giúp mình nhé, thanks

...
  2. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Tuỳ hình bạn ơi, hình trên là File Vector, cũng là vẽ nhưng có người vẽ sẵn và lên mạng tải về thôi, rồi cấy ghép vào theo ý mình.
    Tốt nhất bạn đưa hình cần làm lên mới biết cách mà hướng dẫn.

Còn không thì bạn có thể tham khảo theo TUT này:
    http://idesign.vn/content/tutorial/huong-dan-tao-poster-nhan-vat-an-tuong/
  3. Vincent Vo

Vincent Vo Thành viên cấp 1

Thực ra thì mình làm về lính đó bạn, hình nè

4. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Uhm, vậy bạn làm theo cái TUT trên chắc ổn đó.
    Vincent Vo thích bài viết này
  5. Vincent Vo

Vincent Vo Thành viên cấp 1

Thanks bạn. tut bổ ích quá :)

Ủng hộ diễn đàn