Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] - Cách để add pattern vào photoshop sll

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Đoilơ ViệtDesigner, 11/9/13.

Lượt xem: 18,634

1. Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Như tiêu đề ợ... giờ em có tầm khoảng 30 tấm .jpg
    Và iêm nà iêm muốn thêm 1 lúc 30 tấm đấy vào pts làm pattern luôn.
    Chuyện add thì nó đơn giản, nhưng cứ làm thủ công 1 lần add 1 cái thì 30 cũng mệt.
    Nên em muốn hỏi là có cách nào add 1 lúc 30 tấm luôn được ko.

Nếu không thì có cách nào nén 30 tấm lại dưới dạng .pat luôn ko...

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Từ trước giờ mình chưa thấy ai load hay add một lúc lượng Pattern số lượng lớn như vậy cả @@! Hay là có cách mà mình không biết nhỉ? Cao nhân nào biết thì chỉ đi.
    Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này
  3. Hưng Trần Văn

Hưng Trần Văn Cựu quản trị

Pattern thì thường add từng tấm còn cách add 1 lúc nhiều tấm thì H không rõ có hay không. Câu hỏi thứ 2 của bạn đó là cách save pattern dạng .pat bạn có thể dùng các sau: Vào Blending option > pattern overlay, bạn click vào mũi tên để nó xổ hết pattern của bạn rồi tại bảng mới xổ ra có 1 mũi tên ngang, click vào sẽ thấy save pattern
    Đoilơ ViệtDesignerHồng Sơn thích bài viết này.
  4. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Tạo action để add 30 pattem xem sao :))
    Trường Thái, Đoilơ ViệtDesignerHồng Sơn thích bài viết này.
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Chắc chắn 100% là không có cách nào add một lúc một đống Pattern cả. Thằng ghỉ mũi này rất hay hỏi xoáy ae =)). Cơ mà làm thử cách lão Ma xem :-?
    Đoilơ ViệtDesignerGooner Designer thích bài viết này.
  6. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

Thử chức năng Export/Import Preset xem sao
  7. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Hưng Trần Văn à cái đấy thì em biết, em tính hỏi là ngoài pts ra có soft nào nén 30 file thành .pat luôn để add vào pts thành .pat luôn cho khỏe :v

Tiny Love ok để em test bác ;)

Dù Kun VietDesigner xoáy đâu, đang cần add sll luôn mà tại add từng cái 1 thì mệt bỏ xừ.
    Hồng Sơn thích bài viết này
  8. Đoilơ ViệtDesigner

Tiny Love đù, em định test mà nó lỗi thế này :|

=================================
    =================================
    Chả nhẽ ko có cách nào hở mọi người,nói tầm 30 tấm là để mọi người hình dung thôi... chứ thật ra nó tầm hơn 50 tấm kìa :( add thủ công từng tấm 1 xong chắc nằm.
    Lúc down về là 50 file nén, xong giải nén ra 50 foler, trong 50 folder có 50 folder nhỏ khác, trong 50 folder đó có file jpg để làm pattern + file web.
    Đã mất công load về + giải nén + del mấy file linh + copy and paste tất cả file jpg của 50folder riêng lẻ vào 1folder để có thể Ctrl + A mà Open với pts cho nhanh, giờ mà thủ công hơn 50 cái đấy làm pat có lẽ đập đầu vào tường luôn.
  9. Tiny Love

Quên mất cái kia là add preset làm ảnh :)) nhưng cái của mình vẫn làm được bình thường
    Còn việc add pattern kia thì có lẽ mình cũng chỉ còn biết copy toàn bộ vào folder rồi tùy chọn load ra làm
  10. Đoilơ ViệtDesigner

FUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUU[​IMG][​IMG][​IMG]
  11. Tiny Love

Còn nếu ngại thì vất mình mình add lại làm 1 file luôn cho :))
  12. Đoilơ ViệtDesigner

Ok chờ tý em up lên MF ợ, thanks bác trước nhiều nhiều... tổng cộng là 107 file (hơn 50file, nhưng x2 lên vì nó có 2 size khác nhau ) chủ yếu là để làm background cho website, em tính add vào để tự design mấy cái template, button mà nhiều quá.
    Nó nặng có 4Mb
    Bác chịu khó em đội ơn bác luôn.
  13. Đoilơ ViệtDesigner

14. Tiny Love

15. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Đối với mình thì Ghi Actions, và chọn chổ Define Patters, nhấn Enter, nhấn Close 1 hình này, vậy lá 1 lần Play Actions, là có 1 Patterns, cũng rất nhanh, ngoài ra thì mình có dùng Easy Macro Recorder để chạy máy tự động, đã phụ giúp mình trong vấn đề Photoshop, chắc là các bạn đã biết phần mềm ghi thao tác bàn phím, và chạy tự động, tên là Easy Macro Recorder Portable, ha ha ! :))

Ủng hộ diễn đàn