Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách đổi màu của video trong After Effect

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Dangerousman, 26/3/14.

Lượt xem: 12,001

1. Dangerousman Mới đăng kí

Mình là người mới dùng After Effect, xin các bạn chỉ giúp làm thế nào đổi màu của 1 video, mình quay video ấy ở chế độ bình thường bây giờ muốn cho nó chuyển thành đen trắng và muốn nó chuyển màu từ 1 vị trí xác định. Ví dụ như đổi từ góc màn hình rồi lan đều ra toàn video. Ai biết chỉ dẫn cho mình. Cảm ơn trước luôn. :)

...
  2. phamloc14

phamloc14 Thành viên cấp 1

1 đổi từ màu sang đen trắng thì dùng Black&White trong bảng plug in
    2 đổi màu theo mảng thì tạo Adjustment Layer rồi chỉnh màu trên lớp đó , rồi tạo mask cho Layer đó, key frame theo ý của riêng mình !

done
    Dangerousman thích bài viết này
  3. Dangerousman

Dangerousman Mới đăng kí

Tạo mask cho layer là thế nào bạn ơi? Bạn có thể chỉ rõ cho mình cụ thể với? Cảm ơn bạn.
  4. phamloc14

phamloc14 Thành viên cấp 1

Trên toolbar có ô Rectangle Tool, hoặc Pentool đó,có hình khác ở trong Rectangle tool,ấn vào đó, rồi làm trên layer Adjustment, đó mà mask
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn