Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Cách giảm sắc màu mà không dùng Opacity trong Illustrator?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi HiImToòng, 22/5/15.

Lượt xem: 5,546

1. HiImToòng Thành viên cấp 1

Như đề bài... Mình muốn hỏi cách giảm màu xuống theo đúng tỉ lệ màu giữa các màu với nhau. Giống tỷ lệ trong kích thước là 1:10 hay 1:100 gì đó. Mà không dùng Opacity vẫn là 1 mảng màu đặc không bị nhìn xuyên xuống lớp dưới vậy?

...
  2. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Mở bảng Recolor Artwork lên nhé bạn. Dùng như thế nào thì hỏi anh gồ nhé.
    Hồng SơnHiImToòng thích bài viết này.
  3. Cyan

Cyan Thành viên cấp 2

hoặc dùng bản Hue cũng được, giảm Satuaiton xuống
    HiImToòng thích bài viết này
  4. changjinew

changjinew Thành viên cấp 2

Hue/Saturation đó bạn, click bàn tay, pick màu bạn muốn, giữ kéo qua trái là nó giảm saturation của màu bạn muốn
  5. HiImToòng

HiImToòng Thành viên cấp 1

Cyan changjinew ủa 2 bác cho em hỏi Hue/Saturation trong Ai nó ở chỗ nào vậy ạ??
    dabeomoon tks bác nhé.. :)
  6. Cyan

Cyan Thành viên cấp 2

ôi đệt, không để ý là trong box AI :)) sorry chủ thớt
  7. HiImToòng

đang định hỏi bác có bản Ai 2016 rồi à :))
  8. HSP

HSP Thành viên cấp 4

mình luôn có bộ màu kèm theo ngen bạn, những thứ này làm tk ko thể thiếu file swatch đi kèm bản in mẫu "swatchbook" đóng cuốn để tham khảo, cái này là theo sắc độ luôn nên rất tiện
    1 cây pantone và 1 cây cmyk bình thường. ngoài ra bạn nào làm tkud như mình thì cần phải có thêm mẫu giấy từ nhà in :D

hàng này là tự sưu tầm , tự layout và sử dụng :D có bán trong trường cho vài bạn :))

9. HiImToòng

bộ swatch kia là lấy trên mạng về hả bạn? :O thích quá
    mà bộ kia bác bán bao nhiêu thế :) bán cho e 1 bộ :D

Ủng hộ diễn đàn