Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Cách làm 1 clip giống như clip "chúc mừng sinh nhật người yêu"

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi chipboy, 27/8/15.

Lượt xem: 9,569

1. chipboy Mới đăng kí

Chào mọi người,

Sắp tới sinh nhật người yêu của e, nên e muốn làm 1 cái gì đó đặc biệt để tặng bạn ấy. Tìm 1 vòng thì thấy ý tưởng làm clip rất là hay. E xem trên youtube thì rất kết kiểu video này:

Cách họ làm video này như thế nào nhỉ? E đang định thuê vẽ ảnh rồi dùng phần mềm dựng clip lên.

Các bác có cao kiến gì góp ý cho e với.

Many Thanks!

...
  2. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

Bạn phải có kịch bản, tất cả các Stick giống như clip đi đã rồi sắm lấy 1 con máy ảnh xong sau đó mình chỉ cách :D
    chipboy thích bài viết này
  3. newvietdesigner

newvietdesigner Thành viên cấp 2

Mấy cái kiểu stop-motion này tốn công phết đấy bạn ạ!
    Còn cái đoạn nhét ảnh chụp vào thì bạn cứ youtube proshow photo gallery :3
  4. chipboy

chipboy Mới đăng kí

Những cái ảnh hoạt hình kia là mình phải vẽ ah bạn? mỗi hành động sẽ là 1 ảnh riêng?
  5. badboy2000320

ĐÚng rồi bạn. Ở đây nó chỉ là những miếng Stick rồi làm chuyển động thôi. Cách đởn giản nhất là tạo chuyển động cho nó rồi lấy máy ảnh chụp lại, cách thứ 2 là bạn chụp hết tất cả các Stick rồi cho vào phần mềm chuyên dụng làm video để làm.
  6. chipboy

chipboy Mới đăng kí

Dùng phần mềm Proshow Producer là được bạn nhỉ? Mình cũng nghĩ chỉ làm đơn giản thôi, vì mình k chuyên về mảng video này :)

Cám ơn bạn nhé.
  7. badboy2000320

trông thì đơn giản vậy thôi chứ bắt tay vào làm cũng khó chịu phết đấy :D
  8. chipboy

chipboy Mới đăng kí

Khó vẫn phải cố bác ạ :)
  9. sharinegan

sharinegan Thành viên cấp 4

Bạn chưa làm bao giờ nên để hoàn thành mà ưng ý thì max rảnh cũng tầm chục ngày chứ không ít đâu. Mình nói thẳng là không khó nhưng rất tốn time. Kịch bản - vẽ - chụp - học cách dùng phần mềm - edit video. Bạn nên kiếm thêm người hỗ trợ cùng làm.Good luck :D
  10. Trần Hoàng Anh ND

Trần Hoàng Anh ND Mới đăng kí

Mình thấy tốn công nhất là khoản nghĩ ý tưởng và vẽ, chụp lại. Khi nào có ảnh rồi bạn có thể dùng proshow ghép các ảnh thành clip là được.
    Mình cũng có ý tưởng như thế này nhưng bỏ vì không vẽ được.
  11. chipboy

chipboy Mới đăng kí

Ảnh mình nhờ đợc người vẽ rồi, k biết có cần nhiểu ảnh k bạn nhỉ?
  12. Winter16

Winter16 Thành viên cấp 3

chipboy Bạn cứ đếm trên đó có bao nhiêu khung hình thì cần bấy nhiêu hình vẽ
    Mấy cái chỉ có 1 vài thứ di chuyển thì hình vẽ sẽ được tận dụng lại, chỉ là di chuyển 1 cái gì đó thôi nên sẽ ít hình lại một chút :D
  13. vungoc1

vungoc1 Banned

hóa ra cái này tự vẽ r chụp lại ý ạ. em tưởng vẽ trên máy luôn @@
  14. khottabit

khottabit Thành viên cấp 2

Trung bình 1s sẽ dùng khoảng 12 đến 16 hình ảnh (theo cá nhân mình thôi nhé). Như vậy để làm 1 video 1 phút, bạn x 60 = ~ 720 đến 960 tấm hình :) bạn chia ra theo kịch bản để căn chụp sao cho clip nó mượt 1 xíu là ổn

Ủng hộ diễn đàn