Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Cách làm ảnh giống như trong đây.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Khoai Tây Chiên, 3/7/15.

Lượt xem: 4,054

1. Khoai Tây Chiên Mới đăng kí

[​IMG][/IMG] [​IMG][/IMG] [​IMG][/IMG]

Hai ảnh đầu nguồn:Kpop Quotes. Ảnh cuối nguồn: Film Cover. (Hai page đều trên facebook, còn họ lấy ảnh gốc ở đâu thì em không biết)
    Vào chủ đề chính, em rất tò mò các designer làm sao làm được cái ảnh background kiểu kiểu, hoặc tương tự như trên. Đây là một kiểu rất phổ biến nhưng em chẵng tìm thấy được cái tutorial ở đâu cả, thế nên nếu ai biết, mong chỉ, ít nhất là làm kiểu kiểu giống giống thế. Xin cám ơn nhiều...
    Còn nếu ai muốn kĩ càng hơn thì đọc tiếp, hiểu rồi thì chỉ luôn, nhưng mà kĩ càng hơn chính là. Cái kiểu bg, ảo ảo, mờ mờ, sáng sáng, hai ba màu thay vì một màu, còn nếu không hiểu nữa thì...

...
  2. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Mấy cái cover trên được tạo ra từ brush, blur, blend, typography,....v..v. Nói chung là bác phải biết pts mới làm ra được tấm ảnh như vậy :)
  3. Khoai Tây Chiên

Khoai Tây Chiên Mới đăng kí

4. pklinhtrang

pklinhtrang Thành viên cấp 1

Cái này mình có biết blur và brush còn cái typography thì không hiểu tác dụng gì bạn?
  5. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

pklinhtrang typography là nghệ thuật sắp xếp chữ bạn ơi :)
  6. SilverLance

SilverLance Thành viên cấp 2

nếu ko đủ sức tự sáng tạo thì mấy cái bg dạng pattern đó mình nghĩ có thể down lun về dùng, giống dạng thế này http://wall.alphacoders.com/by_category.php?id=23
    phần chữ thì mình cảm giác chỉ là vận dụng nhìu font khác nhau thui chứ ko phải dạng typography vẽ tay :v
    ghép hình, blur này nọ cũng cơ bản chắc cũng khỏi nói nhìu :">
    còn cái hiệu ứng mờ mờ ảo ảo bạn chỉ cần thêm cái adjustment layer Exposure vào, kéo thanh offset lên tí là xong %||:-{
  7. Khoai Tây Chiên

Khoai Tây Chiên Mới đăng kí

8. iammine97

iammine97 Mới đăng kí

mình cũng thích mấy cái ảnh dạng vậy ^^

Ủng hộ diễn đàn