Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách Làm mềm đường path?

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi killstar210, 16/8/15.

Lượt xem: 17,020

1. killstar210 Thành viên cấp 1

Xin chào các bạn, mình mới tập vẽ illustrator được mấy hôm.
    mình vẽ cái hình này từ 1 hình có sẵn.
    nhưng khi dùng pen tool vẽ theo nét thì lúc xong các đường path nó không liền mạch và không mềm mại.
    xin hỏi có cách nào làm mềm mại được k???
    mình gửi các bạn hình mình vẽ, nếu không thể làm mềm được các nét path thì có cách nào vẽ cái hình này mềm mại chút dc không?? xin hướng dẫn mình với.

các bạn cho mình hỏi thêm là nếu là file ảnh thì độ phân giải bao nhiêu thì in ra sẽ không bị nhòe hình,
    vì mình có cái hình này muốn in kích thước tầm 1m5 x 2m không biết có được k??? mình sẽ đính kèm ở dưới.

và cho mình hỏi từ khóa để tìm cái khung này trên google là gì, mình thấy mấy bạn typo hay dùng nhưng mình k biết tên nên không tìm được??

...
  2. vitconlikeonline

vitconlikeonline Thành viên cấp 2

Vẽ path thì vẽ nhiều sẽ có kinh nghiệm bắt điểm node. Hình kia bạn gia file vector là in đc. còn ảnh ra ko bị nhòe thì tùy vào file và tùy vào chỗ nhà in. độ phân giải in kts 72dpi là đc. con cái kia search từ khóa label vintage vector
    Hồng Sơnkillstar210 thích bài viết này.
  3. killstar210

killstar210 Thành viên cấp 1

VẬY KHÔNG CÓ CÁCH NÀO LÀM ĐƯỜNG PATH NÓ ĐẸP HƠN CHÚT HẢ BẠN.
    BẠN CHO HỎI CÁCH RA VECTOR CHO HÌNH LÀ NHƯ THẾ NÀO ĐƯỢC KHÔNG?
  4. Mochi

Mochi Thành viên cấp 2

Path đẹp hay không là do bạn đi line chứ. Bạn xem thêm về pentool để rút kinh nghiệm. Số 3 muốn tìm trên google là vintage ribbon nhé.
  5. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

Đẹp hay không là do tay kẻ chứ không liên qua tới mấy cái khác
  6. lopakhin

lopakhin Mới đăng kí

bạn dùng công cụ smooth tool. kéo dọc theo các đường path. sẽ giup được phần nào.
    Hồng Sơn thích bài viết này
  7. PHUC-HOANG

PHUC-HOANG Thành viên cấp 2

Vấn đề vẻ path là kỹ năng, bạn phải luyện để quen tay thôi. Nếu bạn thực sự gặp khó khăn với vấn đề này thì đồ họa không hợp với bạn.
    Hồng Sơn thích bài viết này
  8. Bi19895

Bi19895 Thành viên cấp 1

Từ khóa là: Scroll banner Vintage bạn nhé!

Ủng hộ diễn đàn