Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách làm một hiệu ứng video

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi siêu nhân lội nước, 17/2/13.

Lượt xem: 4,061

1. siêu nhân lội nước Thành viên cấp 1

Em đang làm tập một video kinh dị mà muốn phần giới thiệu nó kinh kinh 1 tẹo, có bác nào biết các tạo 1 dòng chữ, cụ thể là " 10 Ác Quỷ khuyết nanh" bằng chữ lửa đang cháy hay chữ máu đang rỏ, nền 1 cái cảnh nghĩa địa ko? ai biết chỉ em với. Nếu làm hộ e thỳ tốt quá :D, ko thỳ bảo cũng cảm ơn nhìu rồi :))

...
  2. mr_minh_269

mr_minh_269 Thành viên cấp 2

ca này khó =.=''
    không biết có ai rảnh để giúp bạn không nữa :P
    siêu nhân lội nước thích bài viết này
  3. Keylove

Keylove Thành viên cấp 1

Chuyển lên tuyến cao hơn thôi. Hì
  4. Kenny Vũ

Kenny Vũ Thành viên cấp 2

Mình chỉ bạn theo cách làm mình biết thôi nhé :), theo ngu ý của mình thì bạn tham khảo cách làm bleeding text trong Photoshop, ví dụ như cái này:

hoặc search key words trên youtube hoặc google: "making bleeding text effects" để tìm ra hiệu ứng text vừa ý.

Sau đó thì làm theo dạng stop motion là được, càng nhiều frames càng mượt :)

P.s: mình chỉ cách làm thôi, còn cụ thể thì mò cho nó lên tay hén :P, làm giùm thì chắc không có time, bị gì cách làm của mềnh hơi amateur và mất thời gian ;)
  5. Nguyễn Lê Thanh

Nguyễn Lê Thanh Thành viên cấp 1

1 là dùng text trong PTS, 2 là dùng hiệu ứng trong avid studio, hay corel studio, 2 soft đó có hỗ trợ hiệu ứng, k thì bạn dùng after effect đi, cũng có hỗ trợ sẵn, chỉ cần gắp thả và edit lại 1 tí là có thể kinh kinh rồi :)
  6. quynhkt27

quynhkt27 Thành viên cấp 1

Nói chung là cần 1 vài plugin của AE, biết pts :D
  7. wendychan

wendychan Thành viên cấp 1

bạn có thể tham khảo ở đây nha ;)
    Code:
    http://www.videocopilot.net/tutorials/graffiti_writing/
  8. Kenny Vũ

Kenny Vũ Thành viên cấp 2

Cái của wendy không phải là bleeding mà là splatter :), tuy nhiên đấy cũng là 1 cách để tham khảo và trên nguyên lý thì... giống nhau :))
    siêu nhân lội nướcwendychan thích bài viết này.
  9. sonhd92

sonhd92 Thành viên cấp 2

xài cái này đi:
    Trần Dân thích bài viết này
  10. siêu nhân lội nước

siêu nhân lội nước Thành viên cấp 1

vâng, thank các bác nhìu, để e thử xem có đc ko? nghe chững cũng ko dễ tý nào cả :D
  11. Trần Dân

Trần Dân Thành viên cấp 1

có cả thể loại ma nữa. đêm tối xem ghê hết cả người
  12. Viết Nhật

Viết Nhật Thành viên cấp 1

Trên youtube có mấy video làm hiệu ứng chữ đẹp mà bạn, chịu khó mà tìm!

Ủng hộ diễn đàn