Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách lấy nét máy ảnh Canon Powershot SX 210 IS

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi dnh0210, 3/12/12.

Lượt xem: 6,874

1. dnh0210 Thành viên cấp 1

Cho mình hỏi cách lấy nét của máy canon Powersot SX210IS, ví dụ như bức hình dưới, mình muốn lấy bông hoa, còn những cái khác mờ đi mà nó cứ bắt nét chiếc là mà làm bông hoa mờ đi, mình đưa máy để cái khung xanh xanh tới bông hoa rồi, những nó vẫn lấy nét chiếc lá phía trên bên trái thôi

...
  2. Nhocs

Nhocs Thành viên cấp 1

Bật macro
  3. dnh0210

dnh0210 Thành viên cấp 1

Là sao bạn ơi, mình mới dùng máy mà là dân không chuyên nên bạn nói cũng ko hiểu
    Bạn có thể nói cụ thể hơn được ko thế?
  4. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

Nó có chế độ chụp cận cảnh đó bạn ơi! nếu như k lấy nét gần dc thì bạn để xa ra xem dc k
    dnh0210 thích bài viết này
  5. dnh0210

dnh0210 Thành viên cấp 1

Mình để xa thì ko lấy cận cảnh đc, mình đang muốn lấy từng chi tiết của cánh và nhị hoa luôn ấy, huhu
  6. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

để chuyển chế độ chụp macro bạn nhấn nút bên trái nut set vài lần để chọn chế độ chụp có hình cái bông hoa là được
  7. Boppi Boppa

Boppi Boppa Thành viên cấp 3

Máy đang ở chế độ chỉnh nét giữa hình. Bạn chọn bông hoa ở giữa rồi nhấn nữa nút cho nó lấy nét bông hoa, sau đó vẫn giữ nữa nút như vậy, kéo bông hoa về phía bên trái 1/3 khung hình (như hình bạn chụp) rồi nhấn hẵn xuống để chụp
  8. Nhocs

Nhocs Thành viên cấp 1

Bạn này nói chuẩn rồi nè, bật macro, giữ nhẹ nút chụp để lấy nét, ok bấm chụp
    Tấm này là mình chụp bằng máy compact bình thường , tương tự ảnh bạn muốn chụp nè
    dnh0210caphefin thích bài viết này.
  9. ByGu

ByGu Thành viên cấp 2

Bạn chuyển về chế độ marco bằng cách này:

Sau khi chuyển về Marco, ấn 1/2 nút chụp để lấy nét ở vị trí bông hoa. Rồi giữ nguyên 1/2 nút để bố cục lại bức hình theo mong muốn.
    Tìm hiểu thêm về cách sử dụng máy ảnh của bạn ở đây
    Hướng dẫn sử dụng (English)
  10. Popeye Tuấn Nguyễn

Popeye Tuấn Nguyễn Thành viên cấp 2

mình nhớ ko nhầm thì bên cánh bên trái ống kính có nút vật lý ký hiệu bông hoa ấy, bạn bấm giữ nút ấy khoảng 1s là nó chuyển sang chế độ macro là đc
  11. dnh0210

dnh0210 Thành viên cấp 1

Cảm ơn mọi người nhiều nhé, nhưng máy này bị bệnh "Change the battely pack" nên mình ko thể thử đc luôn, ức chế quá
  12. mittokojzy

mittokojzy Thành viên cấp 2

cái ý là hết pin!!! sạc pin dùm
  13. ByGu

ByGu Thành viên cấp 2

Mấy máy powershot xài 1 thời gian là bị bệnh này. Nếu không phải hết pin thì tháo pin ra lắp lại vài lần là đc thou :D.
  14. dnh0210

dnh0210 Thành viên cấp 1

Cái này ko phải do hết pin máy đâu, hic, tháo pin ra lắp lại, lúc đc lúc ko hên xui thôi
  15. mittokojzy

mittokojzy Thành viên cấp 2

Trời kỳ dữ @@ thế thì mình cũng đành pó tay r !! @@ con canon sx30 is của mình nó có như thế đâu @@

Ủng hộ diễn đàn