Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách phục hồi dữ liệu khi format nhầm ổ đĩa?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi TK Tùng, 25/3/13.

Lượt xem: 8,221

1. TK Tùng Thành viên cấp 2

Tình hình là thế này . Vừa nãy trong lúc em cài Win ( Win 7 ) trong lúc cài đặt có phần chọn ổ đĩa để cài đặt . Do vô tình nhanh quá em bấm nhầm và không kịp nhìn bấm ngay chữ fotmat ( mặc định lúc đó là ổ D ) :(:(:( và thế là 500G dữ liệu về hình ảnh , chương trình , phim , linh tinh ... em đã bay hết :((:((:((
    Các cao nhân nào biết chương trình nào cứu dữ liệu ( tốt tốt ) giúp e 1 vé với :-s:-s:-s
    Em cám ơn và ghi nhớ công ơn này suốt đời luôn ạ :-<:-<:-<
    1s lầm lỡ + 1 cái click chuột mất toi mọi thứ ~X(~X(~X(

...
  2. Vịt Quần Tụt

Vịt Quần Tụt Thành viên cấp 2

hóng cao nhân :D
  3. TK Tùng

TK Tùng Thành viên cấp 2

phải ngồi hóng thôi chứ sao giờ :(:(:(
    Vịt Quần Tụt thích bài viết này
  4. Trần Hưng Thịnh

Trần Hưng Thịnh Thành viên cấp 3

GetDataBack, Kernel for FAT Plus NTFS đây là 2 chương trình mình biết.
    Bạn ra ngoài tiệm đĩa lớn nói bán cái đĩa có chương trình khôi phục dữ liệu là họ bán cho bác à
    TK Tùng thích bài viết này
  5. kstheanhdo

kstheanhdo Mới đăng kí

Bác cho đĩa boot vào rồi chạy Partition wizard home edition
    Chọn recover partition xem
    TK Tùnglimolll thích bài viết này.
  6. TK Tùng

TK Tùng Thành viên cấp 2

Cám ơn bác . phần mềm này down có cần cờ rắc k bác :( giờ ra tiệm đĩa thì xa quá
  7. TK Tùng

TK Tùng Thành viên cấp 2

Em k có đĩa boot bác ơi . Hồi đó có xài mà chỉ biết xài cho XP thôi àh :( híc
  8. kstheanhdo

kstheanhdo Mới đăng kí

Chạy được tất, chỉ có điều nó tích hợp trong đĩa boot nên e bào thế thôi, thỉnh thoảng bị mất ổ em vẫn làm thế, khôi phục cả ổ luôn
  9. Trần Hưng Thịnh

Làm biếng ... hết cách
  10. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Đáng lẽ chủ thớt sẽ bị ban cảnh cáo 3 ngày vì vi phạm nội quy đặt tiêu đề (đã fix), cộng với kiểu type chữ màu mè và ko theo mặc định!

Bạn fix lại kiểu chữ màu mè của mình đi :)
    TK Tùng thích bài viết này
  11. KhoaiT0

KhoaiT0 Thành viên cấp 2

vác máy ra thợ người ta làm cho lành bạn ạ :)
  12. Vịt Quần Tụt

Vịt Quần Tụt Thành viên cấp 2

Thế cái hiện trạng của bác bị mất dữ liệu mấy tiếng rồi ?
  13. TK Tùng

TK Tùng Thành viên cấp 2

em bị mất dữ liệu trong ổ chứ đâu có bị ẩn đâu bác :(:(
    Tại em chỉ quen mua đĩa ở CD 118 TTT Q.1 thôi . Mà nhà tút tận Tân Phú :( giờ phải ngồi chờ mọi người chỉ các thôi . Nếu k đc thì mai đi bus lên Q.1 mua đĩa :-s
  14. kstheanhdo

kstheanhdo Mới đăng kí

Không phải là ẩn, nó format rồi gom 3 ổ thành 1 ổ trắng tinh, em còn lấy lại được 3 ổ, cái bác còn chưa mần gì
  15. Trần Hưng Thịnh

Chủ thớt đã cài win, rất khó
  16. TK Tùng

TK Tùng Thành viên cấp 2

Dã vâng . Em đã fix lại rồi ạ :D:D:D Rối quá em k biết đặt sao :-s:-s:"> Cám ơn bác đã nhắc nhở :">:">:">

Em nghe mấy ông a nói đem ra tiệm thì thà bỏ tiền ra đi mua cho rồi :(:(:( Nghe nói mắc lắm . Bác biết chỗ nào ở HCM rẽ không chỉ em đi :-s:-s:-s

2 tiếng rồi bác ơi :(:(:(
  17. kstheanhdo

kstheanhdo Mới đăng kí

Thế thì khó hơn, mong là không dính vào mấy cái sector kia
  18. TK Tùng

TK Tùng Thành viên cấp 2

Em đã cài win lại hết luôn rồi :(:(:(
  19. TK Tùng

TK Tùng Thành viên cấp 2

Vâng . Cám ơn bác nhiều :-s:-s:-s híc . Lần sau cài Win phải đọc kĩ k bấm nhanh nữa :(:(:(
  20. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Vẫn chưa thấy fix lại cái phần chữ màu mè?

Ủng hộ diễn đàn