Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách pts tự sướng trong game?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ngunhubo, 6/11/14.

Lượt xem: 2,198

1. ngunhubo Mới đăng kí

Nếu muốn pts các số trong hình như VIP 2 thành VIP 3, lục chiến 125006 thành 123456, 198 vạn thành 169 vạn thì cần thực hiện các bước nào và làm sao vậy các bác?

Xin cảm ơn!

...
  2. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Bước 1 đi học một khóa photoshop.
    Bước 2 mở máy lên
    Bước 3 mở photoshop lên
    Bước 4 cầm con chuột rê rê click click
    với 4 bước cơ bản bạn sẽ làm được như mong muốn
    done!
    phungtheanh thích bài viết này
  3. LordEmperor

LordEmperor Thành viên cấp 2

Ít nhất phải biết dùng các công cụ PS, 1 là Clone Stamp, 2 là Text, 3 là Blending Option
    Mà sao ai cũng viết tắt Photoshop thành PTS thế nhỉ, PS chứ :|
    juanli thích bài viết này
  4. laughing779

laughing779 Mới đăng kí

Cắt 1 con số trong đó r ghép tiếp vào phía sau là dễ nhất :v
  5. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Câu trả lời tốt nhất dành cho bạn là hãy học Photoshop đi, rồi bạn sẽ biết mình phải làm gì!

Chả hiểu sao bạn tham gia diễn đàn từ năm 2013 rồi mà vẫn còn có thể lập 1 topic như thế này!
    hoaiviet thích bài viết này
  6. Texture_SSK

Texture_SSK Thành viên cấp 2

Cười lăn vì cái tên của thớt :D
    tranvan.muon thích bài viết này
  7. ối zời ơi

ối zời ơi Thành viên cấp 2

chắc thánh khonnhubo nghĩ làm cái này vèo phát là xong, thay chữ dễ như trong word hả :))
    nói thật chứ đọc cái topic như đấm vào mắt
  8. ngunhubo

ngunhubo Mới đăng kí

=)), em không có điều kiện để đi học các bác ơi! với lại em ngu như bò sao mà tự tiến bộ được :(

laughing: em đã thử cắt 1 con số trong đó rồi ghép vào nhưng mà số em vừa cắt không khớp màu thì mình sử dụng công cụ nào để cho nó khớp màu vậy bác? với lại nếu số mình mong muốn không nằm trong có sẵn thì làm sao để tạo ra một số có cùng font & size khi không xác định được font & size của nguồn bác nhỉ?

hê hê
  9. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

Phạm Hữu Dư Reg nick từ lúc 2013 nhưng giờ title vẫn là "Mới đăng ký" thì đủ biết là bạn đó reg nick nhưng ko có hoạt động trên diễn đàn rồi ^^

ngunhubo Bây giờ tớ sẽ nói cách tư duy thôi, còn thủ đoạn, à nhầm, thủ thuật thì bạn phải tự tìm tòi nhé :D

+ Đầu tiên bạn qua topic hỏi font để hỏi tất cả các font chữ bạn muốn làm giả :)

+ Tiếp theo khi đã xác định được font chữ rồi thì bạn cứ gõ và ảnh rồi chỉnh blending option sao cho nó giống chữ gốc. Thế chỉnh ntn ?

- Những hiệu ứng dùng trên đây theo tớ thì chỉ có Gradient và Stroke ở lực chiến và thêm Bevel ở VIP. Nên bạn chỉ cần tô màu giống mẫu bằng cách dùng công cụ I để chọn màu gốc khi tô cho chữ của mình là đc. Còn hiệu ứng Bevel của VIP thì bạn nghiên cứu kỹ hơn sẽ làm đc dễ dàng thôi.

+ Sau khi đã hoàn thành các chữ giả, bạn hãy đặt nó đè lên chữ gốc rồi dùng công cụ S để clone đi những phần mà chữ giả ko che đc. Đây là cách tối ưu khi bạn chưa quen dùng công cụ clone và ko thể clone 1 mảng lớn. Hãy để chữ giả che bớt khuyết điểm khi bạn clone.

Chúc bạn thành công !
    b0ybuidoi112 thích bài viết này
  10. nammobile077

nammobile077 Thành viên cấp 2

cái tên của thớt nói lên tất cả :v
    Texture_SSK thích bài viết này
  11. laughing779

laughing779 Mới đăng kí

ngunhubo : ý mình là bạn dùng cái magic wand tool cắt từng số ra rồi thêm vào đó là dễ nhất !!! còn cắt đẹp hay không là do bạn !!!
    tất cả về PTS mình cũng tự học trên mạng hết cả , nhờ các bài hướng dẫn trên forum kìa !!!
    cần gì mà phải trường lớp mới dc
  12. juanli

juanli Mới đăng kí

Thường thì bạn chơi game nào thì bạn vào 4rum của game đó tìm coi chỗ chữ ký hay avatar của mấy mod, smod hay mấy đứa có dang vọng cao mà hỏi nhờ tụi nó làm dùm, còn tụi nó ko rảnh làm dùm thì chịu, mê game thì cứ ném tiền vào là ra được con số ấy thôi. Chứ tự sướng làm gì trong khi cái acc của bạn vào game chả là gì so với cái ảnh :v.

Ủng hộ diễn đàn