Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Cách tạo Action khi đã "lỡ" edit xong xuôi!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Tadang, 25/10/12.

Lượt xem: 2,939

1. Tadang Thành viên cấp 1

Mọi người ơi cho mình hỏi cái này nhé, chẳng là mình ko rành về Action cho lắm

Thường thì muốn tạo 1 action thì mình phải vừa record vừa thao tác với ảnh

Nhưng mình đã lỡ edit ảnh xong hết rồi, giờ muốn lưu lại các thao tác vừa làm thành action thì phải làm thế nào nhỉ :( Chẳng lẽ phải record làm lại từ đầu à :((

Mọi người giúp mình nhé, cảm ơn cả nhà :D

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Ý bạn là ko biết cách lưu action khi đã record xong?
  3. Tadang

Tadang Thành viên cấp 1

À không. Hình của mình khi đã blend hoàn tất xong xuôi, thì mới sực nhớ là chưa record action, giờ mình muốn lưu lại các thao tác với hình đó thì phải làm lại từ đầu hay sao? ý mình hỏi là vậy :D
  4. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Bạn thử ấn record ở bước cuối và làm thêm 1 bước linh tinh gì xem, sau đó save action lại thử :)
  5. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Bạn thử làm như này xem sao ??
    Giờ bạn vào chỗ History ! xong rồi ấn vào cái bước đầu tiên á .... ! xong rồi qua chỗ action tạo một action mới, bắt đầu record..!
    Giờ quay lại cái History rồi bắt ấn vào từng bước bạn đã làm lần lượt từ trên xuống dưới. :D
    Mong là sẽ được :-ss
  6. Tadang

Tadang Thành viên cấp 1

Trời ơi cả chục thao tác trong history cơ :( sao mà tick vậy đc :((
    Cơ mà mình lỡ tắt lên rồi giờ mở lại :((
    ôi chết thật, vậy phải làm lại từ đầu sao :((
  7. dautrocv

dautrocv Thành viên cấp 1

bạn chỉ cần vào action -> create new action -> bắt đầu thao tác -> xong thì ấn cái ô vuông ở gần đó đê stop lại nhé

Ủng hộ diễn đàn