Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách tạo file .html có chèn style CSS

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi thu.autp, 17/3/15.

Lượt xem: 2,348

1. thu.autp Mới đăng kí

Chào anh chị ạ, tình hình là em đang bắt đầu học cuốn sách Head first HTML and CSS. Trong cuốn sách này họ có hướng dẫn tạo file . html chèn CSS, em làm theo đúng như họ chỉ thì mở trên browser nó hiển thị phần HTML thôi, còn phông chữ, display này nọ của CSS khộng hiển thị. Em copy phần mã em làm ra đây anh chị xem có chỗ nào sai sót không ạ, vì em dò đi dò lại bao nhiêu lần rồi. Không biết có phải do server hay browser của em có vấn đề mà không hiển thị ra CSS không ạ? Btw, em dùng Macbook với browsers là Safari và Chrome.

File: mission. html

< html>

<head>

<title>Starbuzz Coffee’s Mission</title>
    <style type=“text/css”>
    body {
    background-color: #d2b48c;
    margin-left: 20%;
    margin-right: 20%;
    border: 2px dotted black;
    padding: 10px 10px 10px 10px;
    font-family: sans-serif;
    }
    </style>

</head>

<body>

<h1>Starbuzz Coffee’s Mission</h1>

<p>To provide all the caffeine that you need to power your life.</p>

<p>Just drink it.</p>

</body>

</html>

Em cám ơn anh chị nhiều ah.

...
  2. Tynk

Tynk Thành viên cấp 2

bạn copy vô notepad edit lại dòng này là dc
    <style type="text/css"> sửa lại 2 cái dấu " " copy hay bị lỗi
    thu.autp thích bài viết này
  3. thu.autp

thu.autp Mới đăng kí

Ah được rồi. Thanks bạn Tynk nhé:like:
  4. thành.ndd

thành.ndd Mới đăng kí

nên tạo ra 2 file 1 file css 1 file html để làm việc nếu bạn viết chung cả 2 thì sau này rất khó tìm khó làm việc
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn