Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Cách tạo khung cảnh mờ mờ như trong video :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Đức Lee, 24/10/14.

Lượt xem: 11,822

1. Đức Lee Mới đăng kí

Trong video này từ 00:00 đến 00:05 nó có cái hiệu ứng chuyển khung cảnh từ mờ mờ -> rõ nét :) Có pro nào biết tạo hiệu ứng này trong after effect không chỉ mình với! Cảm ơn :)
    P.s: mình là newbie, tìm mấy cái tutorial trên youtube mãi không thấy phần này :(

...
  2. Desth

Desth Thành viên cấp 1

:D:D:D như thế này nhé, ảnh gốc là ảnh nét, bạn làm một cái ảnh mờ nữa(cái này có nhiều cách làm bạn tự gu lờ nhé) :)):)) đặt ảnh mờ lên trước, đặt ảnh nét ở sau rồi chọn transition cho nó chuyển từ từ từ ảnh mờ sang ảnh nét, mình k nhớ tên transition bạn thông cảm. Nói chung có nhiều cách làm, tuỳ vào sự tư duy của bạn, mà bạn định lôi AE ra làm cái này à, clip này mình nghĩ dùng sẵn style của ProShow Gold đấy >:D<>:D<>:D<>:D<
    Đức Lee thích bài viết này
  3. Đức Lee

Đức Lee Mới đăng kí

hì cảm ơn cậu mình cũng dần dần tưởng tượng ra rồi :D mình định làm cái intro đó mà :D
  4. Đức Lee

Đức Lee Mới đăng kí

SdsYAaY.png cho mình hỏi tạo ra border các khối hình như trong ảnh làm như thế nào vậy :) tks
  5. Bùi Khoa Vũ

Bùi Khoa Vũ Thành viên cấp 2

Với kĩ thuật này, bạn nên sử dụng với after effect. Ngay trong thông tin clip phía dưới đã nói những soft sử dụng. Để làm mờ thì có rất nhiều kiểu, trong Ae có mục Blur & Sharpen, bạn có thể chọn Gaussian Blur, chọn keyframe từ 0 là điểm mờ nhất, đến giây 5 điểm mờ về 0 (để hết bị mờ). Còn border khối hình thì trong Ae có các công cụ Rectangle Tool để tạo ra các boder khối, giảm opacity đi để được độ trong như trong clip. Chúc bạn thành công !
    Đức Leevsea thích bài viết này.
  6. MidsideElite

MidsideElite Thành viên cấp 2

thay màu đen trong video thằng màu trắng nhé
    Đức Lee thích bài viết này
  7. Đức Lee

Đức Lee Mới đăng kí

cảm ơn 2 bạn nhiều nhé :)

Ủng hộ diễn đàn