Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách tạo trang web trên Hostinger

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi Blue Moon, 31/10/13.

Lượt xem: 10,673

1. Blue Moon Banned

Mình có dùng hostinger để tạo một trang web nhưng đến giờ vẫn chưa vào được địa chỉ web và ở chỗ điều chỉ nó ghi
    Your domain is not pointing to our nameservers at the moment, so services such as FTP, File Manager, E-mail (and others) will not work correctly. You can find our nameservers at the "Accounts -> Details" section. Please mind that DNS might take up to 24 hours to propagate when the change is submitted.

không hiểu làm thế nào để trang web hoạt động được. Ai giúp với thanks nhé!

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Mình ko có dùng hostinger bao giờ, nhưng thông báo trên rõ ràng là bạn chưa trỏ domain thành công về hosting kìa :)
    Blue Moon thích bài viết này
  3. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

Mình cũng từng dùng hostinger nhưng phải dùng Zilla FPT up lên host
  4. Blue Moon

Blue Moon Banned

cho mình hỏi cách khắc phục được không ? mình mới học cách tạo trang web được 1,2 ngày nên vẫn còn chưa thạo lắm :(
  5. Dinh Cuong

Bạn đã có website offline trên máy chưa
  6. Blue Moon

Blue Moon Banned

mình chưa có @@
  7. Dinh Cuong

Phải tạo web offline sau đó up lên hostinger, hostinger nó chỉ hỗ trợ về host thôi, nếu như bạn muốn tạo website mà chưa biết gì về lập trình thì có thể tìm mấy trang webmienphi để tạo, công việc chỉ là chọn nền, ảnh, các mẫu có sẵn như làm blog đó, bạn lên google kiếm mình nhớ k rõ hình như địa chỉ là webmienphi.vn
  8. Blue Moon

Blue Moon Banned

a, cái đó thì mình có, nó như kiểu thiết kế 1 trang web vs phông, nền, ảnh các thứ phải ko ? trong hostinger có cái web builder mình tạo được, nhưng nó chỉ cho lưu trong một ngày và không vào bằng link mình đăng ký được.
  9. bredanjames

bredanjames Mới đăng kí

Bạn thử dùng zyro builder của nó trong cpanel xem, có nhiều template đẹp á. Hostinger nó đã thay cái website builder cui bắp hồi xưa thành cái mới này. http:// p.pw/6ja
  10. Trịnh Minh Cảnh

Trịnh Minh Cảnh Thành viên cấp 2

:3 Mấy host free này làm dc mấy ngày :3
  11. OKguy

OKguy Thành viên cấp 2

Mấy cái hosting free chỉ nên mang tính thử nghiệm thôi, nó chết lúc nào chẳng báo trước bao giờ. Cái công ngồi backup thì thà nhịn chút tiền cafe là thừa sức kiếm cái host cho ngon.

Qui trình đưa website lên hosting thông thường theo các bước sau (trường hợp bạn đã làm demo web trên máy tính- localhost)

1/ Trên localhost

b1/ Nén toàn bộ thư mục www hoặc html_public trên máy tính (tùy thuộc vào việc bạn dùng phần mềm gì làm localhost)
    b2/ Export toàn bộ database của web trong phpmyadmin

2/ Trên hosting

b1/ Upload file nén lên thư mục HTML_Pucblic của hosting, giải nén file .zip (giải nén vào root chứ không nằm trong folder nào hết rồi kẻo gõ yourdomain.com là nó không có chạy được)

b2/ Vào phpMyadmin của hosting tạo một cơ sở dữ liệu (ghi nhớ tên CSDL và Usename truy cập CSDL). Inport data đã export trước đó vào

b3/ Tìm đến các file cấu hình của website (thông thường là file config nằm ở đâu đó), chỉnh sửa lại các thông số như : username, databasename, password, port (nếu cần),... các thông số phù hợp và chính xác là được.
  12. standa

standa Mới đăng kí

MÌnh cũng muốn vào forum của hostinger để trao đổi nhưng không biết vào thế nào vì khi đăng nhập toàn vào phần quản trị thôi.
  13. herodark

herodark Thành viên cấp 1

cái này bạn cứ vào google mà hỏi là ra ah
  14. HenryBuiVu

HenryBuiVu Mới đăng kí

forum của hostinger xài db riêng nên phải đăng ký forum user mới.
  15. Panda191

Panda191 Thành viên cấp 2

vãi thím đào mộ ..... từ 2013 tới giờ còn ko tha....
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn