Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Cách thay nền file Ai.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi One Top, 19/8/14.

Lượt xem: 2,418

1. One Top Thành viên cấp 1

Chào các bác. Em đang làm mẫu card cho xếp nhưng xếp k thích màu đen nữa mà muốn chuyển sang màu khác.. em ở file PDF ra rồi định thay nhưng lại không đổi được. mong các thánh vớt giúp em với.. xấu mặt với xếp quá.. :((
    Đây là ảnh của em nó

còn đây là file các bác giúp em với.
    https://drive.google.com/file/d/0B4y1tKPRfyCkQVNIUHB5cHFVSGs/edit?usp=sharing

...
  2. One Top

One Top Thành viên cấp 1

Mod edit giúp em cái tít..
    Cách thay nền file PDF trong Ai.
    em lúng túng quá viết nhầm =))
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Mở bảng layer ra rồi tìm layer background nào có màu đen thì sửa :-"
    Hà Bơ thích bài viết này
  4. One Top

One Top Thành viên cấp 1

Dù Kun VietDesigner Nhưng mà cái layer không có màu đen bác ạ. em đã up hình lên bác xem rồi đấy :(
  5. HL.Thanh

HL.Thanh Thành viên cấp 2

One Top
    file PDF chính là vector đó chứ còn gì nữa, mở = Ai rồi release clippng mask là đc. Sau đó muốn làm gì làm. Giúp cho thím đây, đã đổi cái nền thành = vàng (file Ai), giờ thím muốn đổi màu gì cứ click vào nền rồi đồi
    http://www.mediafire.com/view/m92eno1ziivmti6/anh123.ai
    Dù Kun VietDesigner thớt còn chưa biết loại file PDF thuộc lọa thế nào nữa mà , thím nói vậy sao thớt biết:3 :3
    One Top thích bài viết này
  6. One Top

One Top Thành viên cấp 1

HL.Thanh tkank bác :D bằng 1 cách nào đó e đã mở lại và tìm thấy dòng đó.. :))
  7. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

File PDF bạn lưu làm sao? bạn cứ double click vô vài cái, hoặc chuột phải release clipping mask, rồi double click thêm vài cái, cho tới khi chạm cái nền thì bạn sửa thôi.

Ủng hộ diễn đàn