Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách thiết kế poster bằng Corel Draw cho công ty

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi Mr.Longag, 18/12/14.

Lượt xem: 2,937

1. Mr.Longag Mới đăng kí

Tình hình là mình mới được nhận vào trung tâm anh ngữ làm kỹ thuật mà công ty sắp khai trương nên giao cho mình thiết kết 4 cột post phía trước công ty, mà thú thật là đó giờ mình học bên phần cứng máy tính chứ Corel đó giờ chưa bao giờ đụng tới... PTS còn biết căn bản..

Cột có 2 kiểu:
    - 1 ngang 49 - cao 3m90
    - 1 ngang 55 - cao 2m2

Mình chỉ cần điền nội dung vào và tạo phông nền trắng xanh, nghe thấy cũng đơn giản... mà phần này đó giờ mình chưa từng làm nên muốn nhờ mọi người chỉ giúp mình các bước thực hiện với...

Thanks mọi người nhiều

...
  2. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Thuê người khác thiết kế và trả tiền cho họ. done
    lovettb thích bài viết này
  3. Mr.Longag

Mr.Longag Mới đăng kí

Mình mới vào làm thử việc lấy công để đổi kinh nghiệm làm việc á, làm gì có tiền để thuê... với ý mình cũng muốn tìm hiểu học thêm để làm việc lâu dài chứ không phải làm cho có qua rùi thôi... hix
  4. ntptv1986

ntptv1986 Thành viên cấp 2

5. Mr.Longag

Mr.Longag Mới đăng kí

Mình tìm hiểu trên mạng thấy có mấy bài hướng dẫn thiệt kế post mà không có cái nào hướng dẫn thiết kế poster dọc...
  6. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Lính mới tò te giựt le với xếp thì ít nhất cũng phải biết tí chút gọi là... thì mới dám nhận chứ.
    Đằng này bạn hỏi theo kiểu đúng như là... ai biết đường nào mà chỉ.
    Giả sử có người chỉ thì bạn rị mọ làm theo step by step đúng kích thước của bạn, đúng yêu cầu của sếp bạn họ được cái j.
    Bạn làm kỹ thuật gì , điện hay it. Bạn có biết chút gì về thiết kế không, chắc là không. Vì nếu biết bạn đã vẽ ra một bản xấu hay đẹp không quan trọng và mang lên đây nhờ mọi người góp ý để bạn hoàn thiện.
    minhtuchou, wincro007Mr.Longag thích bài viết này.
  7. lamvo997

lamvo997 Thành viên cấp 2

Chỉ 1 phát thì biết làm ngay vậy Các trường dạy Đồ họa nên đóng cửa là vừa.
    Mr.Longag thích bài viết này
  8. Mr.Longag

Mr.Longag Mới đăng kí

Không, ý mình là muốn hỏi như thiết kế poster kiểu dọc thế có cần chèn hình vào toàn bộ chiều dài hay chèn ở 1 vài vị trí, cách bố trí, phối màu trắng xanh thế nào... nói chung là mình ý muốn hỏi cách bày trí ấy... @@!
  9. duypv2742

duypv2742 Thành viên cấp 3

bạn hỏi cái này khoai nhỉ. không rõ nội dung sao mọi người chỉ được, bạn tham khảo trên google ý. thiết kế poster nhiu mà
  10. lenm

lenm Thành viên cấp 4

bố trí như thế nào bố cục như thế nào, màu sắc ra sao, nó bao hàm quá nhiều thứ từ bố cục tạo hình cho đến phối màu hòa sắc, bạn nghĩ chỉ phát là ra dc sao :)) kiểu các bạn teen thấy vẽ chibi xong hỏi, anh chị dùng "phần mềm" gì thế =))
  11. duypv2742

nói thật là mình k bjk vẽ chibi ^^ lenm nó vẽ bằng phần mềm gì thế;;)
  12. lenm

lenm Thành viên cấp 4

duypv2742 mình dùng 2 phần mềm căn bản nhất là "butchi" và "giay" bạn ạ =))
    duypv2742 thích bài viết này
  13. duypv2742

14. minhtuchou

minhtuchou Thành viên cấp 1

Bạn này hỏi như trên trời rớt xuống ấy @@
  15. Dennis Luu

Dennis Luu Thành viên cấp 1

Câu hỏi rất chi là nhức óc. ^:)^
  16. Mr.Longag

Mr.Longag Mới đăng kí

đúng là mình như trên trời rớt xuống vậy, sorry các bạn mình sẽ rút kinh nghiệm...

thanks all
  17. Kajata090

Kajata090 Mới đăng kí

Poster dọc của bác là Standee đấy. Vào các trường Đại học hay tổ chức các sự kiện, đề án, có đặt Standee. Hoặc đến cửa hàng KFC hay Lotteria, có đặt hết. Hình dung cái mình cần là có ý tưởng àh
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn