Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách tích hợp server mail vào website

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi banam8910, 28/4/15.

Lượt xem: 2,287

1. banam8910 Mới đăng kí

Các anh cho em hỏi có cách nào để tích hợp 1 server mail riêng vào website của mình được không ạ. Thay vì mình phải đăng nhập vào server mail đó thì mình đăng nhập trên website của mình rồi gửi mail và nhận mail trên đó đồng thời có thể truy vấn được cơ sở dữ liệu trên website như lấy tên mail để gửi thay vì phải nhập thủ công.anh nào biết thì trả lời giúp em với nhé. em cảm ơn nhiều ^^.

...
  2. Bui Trung Tan

Bui Trung Tan Thành viên cấp 1

1. cấu hình & nắm rõ mail server dùng giao thức/port nào để gửi và nhận, ví dụ SMTP/POP3
    2. web server của bạn phải access được vào các port đó (vì thế mail server & web server nên nằm trên cùng một server)
    3. gửi mail: dễ, phpmailer là đủ
    4. nhận mail: sau khi lấy email từ mail server về thì lưu vào DB của website
    docstore.mik.ua/orelly/webprog/pcook/ch17_04.htm
    5. thêm thắt các tính năng khác.
    banam8910 thích bài viết này
  3. banam8910

banam8910 Mới đăng kí

bạn cho mình hỏi nếu là 1 mail server riêng thì có thể gửi và nhận được không
    Bui Trung Tan thích bài viết này
  4. Bui Trung Tan

Bui Trung Tan Thành viên cấp 1

Tất nhiên là được chứ, nhưng việc cấu hình ở phía mail server sẽ phức tạp hơn chút (iptables, firewall, SELinux,...), để đảm bảo rằng web server có thể kết nối đến các ports gửi/nhận mail ở phía mail server.

Tuy nhiên nếu mail server của bạn là do bên thứ 3 cung cấp thì họ đã lo hết chuyện đó rồi, bạn chỉ việc lấy thông tin họ đã cấp (IP, ports, username, pass,...) để lập trình cho web server kết nối vào mail server thôi.
    banam8910 thích bài viết này
  5. Trương Thái Sơn

Trương Thái Sơn Mới đăng kí

Cái đó đơn giản mà. Thậm chí là mail của google luôn bạn ạ. Nếu bạn làm PHP thì bản thân nó đã có chức năng gửi mail đi rồi.

Quan trọng là cái port mail của nhà cung cấp server cho bạn có thể gửi vào inbox hay spam thôi
  6. banam8910

banam8910 Mới đăng kí

Chuc nang gui mail thi minh biet nhung nhan mail hien thi hop thu den thi minh chua lam dc thoi
  7. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

xài Microsoft OutLook nhé :D

Ủng hộ diễn đàn