Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Hỏi ] Cách Xin Việc

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi T.A designer, 4/6/15.

Lượt xem: 1,734

1. T.A designer Thành viên cấp 1

_Em là người mới nên nếu sai mong add chuyển đúng box giúp e chứ đừng block e ạ :D
    Việc e muốn hỏi là thế này khi đi xin việc người ta chú trọng đến những tác phẩm nào của mình ạ ( e muốn xin việc bên design Văn Phòng ý ạ ) với lại e vẫn đang còn học design nên e muốn kiếm một nơi để thực tập tay nghề k biết có a/c nao biết chỉ e với .. e ở TP.HCM ạ

...
  2. 7AM

7AM Thành viên cấp 1

Cái này thì còn tùy thuộc vào bạn muốn đi theo mảng nào?
    Thương mại điện tử, in ấn hay là graphics.
    Xác định chính xác hướng đi của bạn rồi sau này phát triển theo lối ấy.
  3. MichaelDinh

MichaelDinh Thành viên cấp 2

#2 nói đúng, bạn theo mảng nào? truyền thông quảng cáo hay in ấn hay thiết kế sáng tạo? .....
  4. T.A designer

T.A designer Thành viên cấp 1

7AM : mình muon đi theo lối in ấn offset ak bạn
  5. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

+ Cách xin việc: Cầm mớ bằng cấp trên tay rồi chạy đến chỗ nào có "việc" rồi quỳ xuống lạy lục "anh ơi cho en XIN việc"

+ Cách tìm việc: 1 portfolio ấn tượng + 1 vài mẫu in đã thực hiện + sự thành thực + tác phong + thái độ tốt khi trả lời phỏng vấn.
  6. 7AM

7AM Thành viên cấp 1

7. T.A designer

T.A designer Thành viên cấp 1

tks các bác đã góp ý ạ
  8. người ta sẽ để ý đến skill của mình nhiều hơn là những gì bạn đạt được. Ví dụ như mình tuyển lái xe taxi, mình sẽ để ý đến khả năng lái xe hơn là những lái xe có kinh nghiệm đến từ các hãng khác.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn