Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] : Cách xuất File ảnh PNG từ Vector không bị mờ.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Thái Châu, 21/7/13.

Lượt xem: 12,084

1. Thái Châu Thành viên cấp 4

Các bạn cho mình hỏi, mình thiết kế bằng Vector, khi đem qua PTs xuất ra File ở định dạng PNG (size nhỏ) như: Logo, Button, Icon Website. Thì rất mờ khi úp lên Website.
    Làm sao để xuất File từ Vector ra PNG ở Size nhỏ như thế mà không bị mờ?

...
  2. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

chắc là ko có cách nào đâu bác, thiết kế càng đơn giản thì càng ít bị mờ :D
    Thái Châu thích bài viết này
  3. thaituan_boy_dt

thaituan_boy_dt Thành viên vui tính

Mấu chốt là bạn chưa biết cách crop hình ảnh lại size nhỏ, dừng nghĩ chỉ cần co kích thước file là dc nha:))
  4. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Xuất ảnh .PNG từ Illustrator (CorelDRAW, Inkscape ... ) thì sẽ có nhiều tùy chỉnh chuẩn xác ( chất lượng, kích thước. định dang ...) hơn đưa file Vector vào Photoshop để xuất ảnh ra ngoài ! :">
  5. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Từ Corel hay Ai mình chỉnh về đúng Size chuẩn, Save định dạng PDF và đem vào PTs xuất ra PNG, k hề đụng đến 1 tí nào về Crop, vẫn mờ. Toàn Text chữ k mà có hình gì đâu. :(
  6. Trần Ngọc Thức

Trần Ngọc Thức Mới đăng kí

Mình cũng có câu hỏi như bạn nhung mình giải quyết theo cách là chuyển file vector đó sang một cửa sổ khác để dưới dạng pixel và độ phân giải để 72DPI thôi. Mình thử và rất nét, chúc bạn thành công. :like:

Ủng hộ diễn đàn