Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi]Cần xin hướng dẫn các cách để làm được ảnh như sau

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Trần Bá Bảo Trung, 22/3/14.

Lượt xem: 1,774

1. Trần Bá Bảo Trung Mới đăng kí

Mọi người giúp với

...
  2. heartmelter

heartmelter Banned

bạn ơi t là thành viên ms. chỗ nào để đăng bài viết lên forum đó. thks
  3. Trần Bá Bảo Trung

Trần Bá Bảo Trung Mới đăng kí

không ai giúp mình à :(
  4. lenm

lenm Thành viên cấp 4

TUT chi tiết thì hơi mất công, mình lười nên nói sơ sơ như thế này:
    Về nền. Bạn lấy ảnh nền cô gái, đặt chồng lên trên nó 1 layer mới, tô màu layer này bằng công cụ gradient, tức là dải màu ấy, tô theo đường chéo và chỉnh dải màu như hình kia hoặc tùy ý bạn. Để chế độ hòa trộn cho layer này là overlay.
    Về 2 ảnh nổi phía trên. Bạn mở ảnh cần ghép vào bằng Ctr+o,Bạn dùng công cụ chọn vùng, cái thứ 2 trên thanh công cụ dọc ấy, chọn vuông hay elip là tùy bạn, cái elip trước nhé, khoanh xong Ctr+C, sang ảnh đang làm Ctr+V để paste vào, Ctr+t để kéo to nhỏ, nhớ giữ Shift để kéo đều 2 chiều. Xong, blending option băng cách click đúp layer đấy, tick vào các hiệu ứng Drop shadow, inner shadow ( cái này đổi màu cho shadow là trắng vàng ), inner glow, tùy chỉnh cho phù hợp.
    Cái ảnh vuông nhé, đấy là 1 ảnh bình thường cắt ra như trên, đặt trên 1 layer path chữ nhật để fill là 0% và hiệu ứng Bevel &bross còn chỉnh ntn bác tự vọc nhé, cũng k khó.
    Hình bóng bay, bokeh là brush, bác tự search trên mạng rồi tô lên, keyword là Bokeh brush và Balloon brush thì phải
    Text thì viết bình thường, xong chọn blending otion là Gradient overlay, góc hướng lên trên
    Trần Bá Bảo Trung thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn