Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Cấu hình máy có ảnh hưởng đến chất lượng Video.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Hi im Bisu, 3/5/14.

Lượt xem: 3,013

1. Hi im Bisu Thành viên cấp 2

Xin chào các bạn, nick name của mình là Bisu.
    Mình muốn hỏi các bạn là cấu hình máy của mình có ảnh hưởng đến chất lượng Video xuất ra không hay nó chỉ ảnh hưởng đến Tốc độ làm việc thôi.
    Hiện mình đang tập tành xài Sony Vegas cờ rắc, nhưng mình làm ngoài net vì máy mình khá yếu, mà bạn biết làm video nó ngốn time đến mức nào cho nên làm vậy rất tốn kém và mỗi lần reset thì nó lại bị mất dữ liệu.
    Cấu hình laptop của mình là Core duo và Ram 2GB.

Cảm ơn các bạn đã dành ít thời gian ra giúp mình.

...
    Uzumaki Minato thích bài viết này
  2. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

Máy bạn đú không nổi với máy nét xem ra là quá yếu rồi, còn về chất lượng không khác nhau, khác nhau ở khả năng hiển thị ( vd như vga của bạn quá yếu không hiển thị tốt kết quả ) và do cấu hình yếu bạn không xử lý được ở hình ảnh chất lượng cao nên xuất ra hình ảnh xấu hơn.
    nqt9002, Hi im Bisu, Uzumaki Minato1 người khác thích bài viết này.
  3. Hi im Bisu

Hi im Bisu Thành viên cấp 2

Rep #2: Net mình chơi Core i5 và Ram 4GB :'(
    Vậy theo ý của bạn là máy mình làm vẫn đc nhưng nhìn sẽ thấy xấu, nếu đem video vừa làm ra net xem thì nó sẽ khác.
    Hay là
    Cơ bản thì cấu hình máy có ảnh hưởng đến chất lượng clip, nghĩa là máy yếu làm clip xấu, dù đem đi đâu thì nó vẫn xấu.
    Uzumaki Minato thích bài viết này
  4. sharinegan

sharinegan Thành viên cấp 4

Không ảnh hưởng chất lượng nha, chỉ "lag" máy thui :D
    Hi im Bisu, Uzumaki MinatoHồng Sơn thích bài viết này.
  5. phamloc14

phamloc14 Thành viên cấp 1

Đơ máy và mất thời gian thôi , còn chất lượng ko khác nhau ( Nếu xuất file được ) !
    Hi im BisuUzumaki Minato thích bài viết này.
  6. Uzumaki Minato

Uzumaki Minato Mới đăng kí

Không hề ảnh hưởng chất lượng :D
    Hi im Bisu thích bài viết này
  7. mono

mono Thành viên cấp 2

chất lượng clip tùy thuộc vào clip là 360p 720p hay 1080p .theo mình nhớ clip 360p có kich thước 320x180 . 720p 1280x720. 1080 thì 1920x1080 . ví dụ bạn xem 720p ở máy bạn nét qua máy khác không nét thì xem lại sự hiện thị của màn hình . 8bit 16bit 32bit. còn bạn dựng clip mà cấu hình core duo ram 2g mà còn là lap thì khá mệt đó. sony vegas mà cho nhiều lớp video chồng vào nhau chắc ngẻo .....
  8. Hi im Bisu

Mình cảm ơn 4 bạn #4,5,6,7 rất nhiều luôn ^^!
    Nhưng mình muốn hỏi thêm là các bạn xuất file thì chọn đuôi gì, hic, có cái đuôi clip có 30s mà nặng 4GB, các bạn có kinh nghiệm chỉ mình được ko :'(
  9. mono

mono Thành viên cấp 2

nặng 4gb chắc bạn xuất mov ỏ avi gốc chưa có mã hóa bằng codec . bạn down format factory về rùi conver sang avi là nó nhẹ hều à
  10. Hi im Bisu

Xong lúc bạn xuất bạn chọn đuôi nào ~.~
  11. mono

mono Thành viên cấp 2

mình k xài vegas @@
  12. phamloc14

phamloc14 Thành viên cấp 1

Hi im Bisu bạn có thể xuất ra Avi hay MOV hay j cũng tùy bạn, còn muốn nhẹ thì chọn Codec x264 cho nó nhẹ
  13. Hi im Bisu

Cho mình hỏi, ví dụ đang mở clip toàn màn hình thì trong cái màn hình đó chỉ có khung chat là chính, mấy cái kia là phụ, mình muốn phóng to khung chat từ từ lên hay có thể nói là dồn tầm nhìn vào khung chat kiểu đại loại như muốn người ta chú ý dồn vào khung chat ấy, thì phải làm sao.
  14. mono

mono Thành viên cấp 2

Bạn tìm hiểu keyframe nhé

Ủng hộ diễn đàn