Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Chỉnh kích thước Eraser tool

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi TNScorpio, 3/12/13.

Lượt xem: 37,827

1. TNScorpio Mới đăng kí

Cho mình hỏi chỉnh kích thước Eraser tool trong Ai như thế nào vậy?
    Ngồi mò mãi mà chẵng ra đành phải lên đây hỏi. Nhiều lúc muốn xóa những chổ nhỏ nhỏ mà chẵng được T_T
    Thanks !

...
  2. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

Double click vào biểu tượng hình cục tẩy bên thanh công cụ ấy
    TNScorpio thích bài viết này
  3. thoaihuong

thoaihuong Thành viên cấp 1

Dùng phím [ để giảm kích thước & phím ] để tăng kích thước eraser tool .
  4. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

5. thoaihuong

thoaihuong Thành viên cấp 1

@Justin Nguyễn: Trong Ai mình vẫn dùng phím [ & ] để tăng/giảm kích thước eraser tool. Còn chỉnh chi tiết hơn thì như bạn đã nói: double click vào eraser tool :)
  6. Tạ Thị Mai Vi

Tạ Thị Mai Vi Mới đăng kí

Ý bạn là phóng to thu nhỏ cái cục gum đó hả? phím [ ] là phóng to thu nhỏ đó bạn, như trong PTS thôi, nó thuộc dòng Adobe nên phím tắt 1 số công cụ mặc định nó giống giống nhau.
  7. pklinhtrang

pklinhtrang Thành viên cấp 1

Mình dùng trong adobe Cs3 phím [ & ] nhưng sang AI cứ ấn phím đó là mất đối tượng luôn . À mình dùng tăng được 1 lần , lần sau mới mất !
  8. pklinhtrang

pklinhtrang Thành viên cấp 1

Mình làm được rồi , để ra ngoài trang vẽ thì tăng giảm OK !

Ủng hộ diễn đàn