Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi chọn laptop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Mèo Heo, 10/11/12.

Lượt xem: 7,619

1. Mèo Heo Admin Việt Font

Các bác cho e hỏi tí :D
    E muốn mua 1 con laptop, giá từ 14tr trở xuống.
    Cấu hình đủ để xài PS, Ai, và nếu có thể thì thêm Autocad nữa
    E đang chọn giữa 3 dòng: DELL, ASUS và HP.
    Các bác cho lời khuyên và có thể giới thiệu thêm cho em một số loại máy và chỗ mua tin cậy
    Thanks all !! >:D<

...
  2. long tran

long tran Thành viên cấp 2

vấn đề này forum mềnh k chuyên, bạn có thể vô tinhte, vn-zoom hay voz forum để họ tư vấn cho nhé :D
  3. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Tại 4rum là 4rum design, toàn xài các phần mềm đồ họa nên chắc là mọi người có máy cấu hình tốt, nên e muốn tham khảo ý kiến :D
  4. dinhbacvip

dinhbacvip Thành viên cấp 3

Giá từ 14tr trở xuống thì nay toàn cấu hình Core i5 chạy PS, AI.. thoải mái. DELL nhé hơi đắt hơn 2 thằng đó.. ASUS thì nhẹ tiền hơn
  5. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

Mình ko tìm thấy sự lựa chọn nào ổn với mức giá 14tr cả :(
    Nếu để làm đồ họa thì điều quan trọng không phải cấu hình mà là màn hình, những con máy tầm thấp đó màn hình tệ lắm :(
    Thực ra thì mình cũng ko hiểu biết nhiều về laptop đâu =)). Nếu bạn chọn máy để thiết kế thì nên lấy màn hình làm tiêu chí đầu tiên để chọn, đừng quá quan trọng cấu hình, vì với nhu cầu của bạn ở trên thì cũng ko cần máy trâu lắm đâu ;)
    Mấy dòng laptop tầm thấp của dell màn hình đều rất chán :(, 2 dòng kia bạn kể thì mình ko biết :(
    Chỗ mua thì mình vote thegioilaptop.vn (hàng xách tay nhé bạn), mình đã mua 2 con ở đây và rất hài lòng về chất lượng (1 con mua đã đc 4 năm nhưng vẫn chạy tốt :x), những chỗ khác thì mình ko mua nên không biết =))
    tienhoang195 thích bài viết này
  6. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Mỗi loại đều có những ưu điểm riêng.
    Nhưng mình sẽ không chọn HP vì rất dễ nóng máy.
    ASUS vẫn là phù hợp nhất nếu mua với giá đó, Chip core-i5, Card Ndivia, Ram 2-4GB.
    Nếu bạn ở kv Hà Nội nên tham khảo ở Phúc Anh: http://phucanh.vn/category-2/laptops.html?order=&Filter=:40:
    Trần Anh hay Thế giới di động cũng tốt nhưng giá sẽ cao hơn Phúc Anh một chút.
    Ngoài ra, ASUS bảo hành miễn phí 2 năm trên toàn cầu.
    Chúc bạn sẽ mua được máy tốt ^^
    Dung Jintienhoang195 thích bài viết này.
  7. HSP

HSP Thành viên cấp 4

mỗi người 1 sở thích riêng mình vote 1 phíu cho HP , và một góp ý nho nhỏ là nếu có đk hãy đầu tư cho mình workstation nó sẽ giúp ích cho bạn vừa học và sau nì làm việc
  8. Winter16

Winter16 Thành viên cấp 3

Mình mua máy ASUS K43e chỉ 11tr, sài hơn năm rồi! Mình bên dân lập trình, máy cũng sài PS CS5, CAD2007 vô tư! RAM 2GB nhưng chạy PS, Visual 2010 với SQL2008 1 lần vẫn ko nặng cho lắm :D
  9. khihocogay1

khihocogay1 Thành viên cấp 2

mình có bán laptop ở FPT, tư vấn 1 tí
    HP -Mỹ xài thì xài dòng cao cấp của nó, nhưng dòng cao cấp với 14tr thì ko có cấu hình cao đâu, mà nóng máy lắm, xài đồ họa càng nóng hơn. được cái loa to
    Asus -Đài Loan, bảo hành 2 năm, nhưng hiện có 1 số máy đang bị xung đột với wifi, mà đây cũng là dòng được đánh giá vào wifi kém nhất, nhưng về độ hỏng hóc của nó k dám đảm bảo đâu, thấy khá nhiều người đến bảo hành. Asus, thường card rời 2G, nhưng bạn nên xem kĩ 1 tí, vì hiện giờ chủ yếu Gefore 610, cũng k ngon mấy đâu dù mang tiếng 2G..
    Dell- Mỹ, trâu chó 1 tí, hãng này sắp bảo hành lên 2 năm và cái win7 miễn phí rồi,nhưng với 14tr cũng ít lựa chọn cho con có cấu hình cao..

À mà mua máy, chỗ nào thấy rẻ rẻ hơn chỗ khác thì kiểm tra máy kĩ 1 tí, xem có điểm chết trên màn hình ko, tem cũng hãng có bị xé đi rồi thay vào tem của công ty ko ....vv
  10. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

OK Thanks bác! thegioilaptop.vn :like: :)
  11. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Tiếc quá, mình ở trong TPHCM :-s
  12. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Thanks bác :D
    E cũng chỉ cần có laptop để giải trí và xài 1 số phần mềm đò họa như đã nói ở trên thôi, còn công việc sau này thì sẽ đầu tư hơn :D
  13. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Cảm ơn bạn nhé! Mình sẽ tham khảo :D
  14. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Thanh a tư vấn nhé !
    E cũng chỉ mua máy để giải trí nên là máy 14tr cũng là hơi cao rồi :D
    Nếu hỗ trợ được các phần mềm đồ họa thì càng tốt :D
  15. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Mình đang dùng con ASUS K55V, 14tr, chạy khỏe và rất mát, màn hình 15.6 inh. Card rời Nvidia 2G, Ram 4G, I5. Đảm bảo đủ cho bạn chạy đồ họa. và chơi game nặng nữa, mình thích chơi game nặng. :)
  16. Winter16

Winter16 Thành viên cấp 3

Thường thì khi đi mua nên đi với người có kinh nghiệm về sài laptop (ko cần là dân IT, mà dân IT càng tốt), sẽ có cái nhìn tốt hơn về việc chọn lựa. Đừng tin nhân viên bán hàng, vì mục đích của họ là bán đc hàng thôy, máy bị gì thì mình ý kiến với kĩ thuật chứ có ý kiến với họ đâu mà họ lo. Kiểm tra kết nối giữa màn hình và bàn phím, điểm chết các kiểu, đảm bảo chắc ăn mới tiền trao cháo múc (yên tâm là mấy người bán hàng có lẽ sẽ khó chịu nhưng tiền trong tay mình thì mình còn có quyền, họ ko ý kiến đâu)
    Về vấn đề kiểm tra điểm chết thì bạn nên search trên mạng để xem đặc điểm nhận dạng, có những điểm chết chỉ bằng đầu cây tăm thôy nhưng cũng khá nguy hiểm (theo quy định thì hình như là 3-5 điểm chết thì được quyền khiếu nại đổi máy khác ... rồi check tiếp :D). Khi check thì nên mở màn hình sáng max, rồi mở cái gì sáng trắng hoàn toàn, rồi sau đó là đen hoàn toàn để tìm điểm chết nha bạn :D
  17. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

:) Bạn mua máy ở đâu vậy ?? Có thể giới thiệu cho mình một chỗ mua máy tin cậy không :D
    Thanks bạn ;)
  18. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Thank bạn! Thêm 1 kinh nghiêm nữa :D
  19. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Mình mua ở Mediamart ở Đường 2 bà Trưng, HN
  20. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

:| e ở trong TPHCM cơ bác ơi :D

Ủng hộ diễn đàn