Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Chức năng Align của mình không hoạt động

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Hi im Bisu, 12/11/15.

Lượt xem: 14,928

1. Hi im Bisu Thành viên cấp 2

Như tiêu đề các bác ạ, cái chức năng Align (canh lề) của mình nó không hoạt đồng dù mình đã nhấp rất nhiều lần.
    Cả cái chức năng khóa Layer cũng thế (ctrl 2 và ctrl alt 2) lúc ăn lúc không.
    AI BIẾT KHẮC PHỤC TÌNH TRẠNG NÀY GIÚP MÌNH VỚI :(

...
  2. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Bạn thử up hình lên đây xem! :D Nói này mơ hồ quá! ^^'
  3. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Bạn Align Artboard hay align Selection, bạn nên xem lại nha :)
  4. Hi im Bisu

Hi im Bisu Thành viên cấp 2

5. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Hi im Bisu nó trong này nè, ở trên là tuỳ chọn luôn luôn align với đối tượng khác, còn ở dưới thì align với trang giấy, minh khuyến cáo ưu tiên với trang giấy. Chọn cái nào thì tít vào cái đó.

tuliem03 thích bài viết này
  6. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Giờ mới đi ăn về! ^^' Có teamview!
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Align to Artboard là để căn tất cả các đối tượng vào một trang còn với Align to Seletion thì nó lại là căn các đối tượng với nhau lại mà ko liên quan tới artboard.

- Cái vấn đề khóa và mở Layer trên Ai bằng phím tắt mà bị gặp tình trạng như vậy là điều đương nhiên thôi.
  8. Hi im Bisu

Hi im Bisu Thành viên cấp 2

Dù Kun VietDesigner - Cái vấn đề khóa và mở Layer trên Ai bằng phím tắt mà bị gặp tình trạng như vậy là điều đương nhiên thôi.

Sao vậy bác :(
  9. nucuoinho

nucuoinho Thành viên cấp 2

Các bạn cho hỏi, mình sài cc2018 chức năng Align to Artboard mình chọn rồi, nhưng khi vẽ và canh đối tượng khác thì nó tự động nhảy về chế độ Align to Seletion, mình chinhr trên thanh menu vs trong tab riêng lun rồi mà cứ mỗi lần canh đối tượng khác thì nó lại nhảy về chế độ seletion, tắt mở lại, sang trang mới ..... mà nó không lưu hẵn chế độ artboard mà cứ nhảy sang chế độ seletion rất bực, mong ae chỉ cách khắc phục giúp

Ủng hộ diễn đàn