Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Chức năng edit phim sau khi quay của Fscapture?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi paygate591, 6/12/13.

Lượt xem: 2,090

1. paygate591 Thành viên cấp 2

Tình hình là mình dùng FScapture để quay phim màn hình... Nếu như quay thường mà không chỉnh sửa thì clip khá tốt... Nhưng chỉ cần edit và xuất ra video thì nó sẽ có hiện tượng bóng như hình dưới... Nhìn khó chịu lắm ạ :(
    Không biết bác nào gặp chưa... Giúp em với :-?

...
  2. Shane Wall-E

Shane Wall-E Thành viên cấp 1

Bác này quay phim màn hình đang chiếu phim là sao ta???
    Phim sao không down về hay convert nhỉ???
    paygate591 thích bài viết này
  3. paygate591

paygate591 Thành viên cấp 2

Shane Wall-E cái này nó không phải là phim bác à :D Nó là file Flash trực tuyến... Khá thú vị... :D Nhưng mà tải về không được em mới dùng cách này... Với cả lỗi của em là khi làm TUT lúc chỉnh xong video cũng bị mà :(
  4. Shane Wall-E

Shane Wall-E Thành viên cấp 1

Flash ở trên mạng thì có thể down bằng IDM. Hoặc xem code của nó rồi down về. Cũng có phần mềm convert flash sang video mà :)
  5. paygate591

paygate591 Thành viên cấp 2

Shane Wall-E Không được bạn à... Cái trang của mình tải cái này là nó có 1 cái project Flash rồi... Mình chỉ cần up thêm hình và 1 vài chữ lên... Thì nó sẽ tạo cho mình 1 cái clip flash phát trực tuyến trên đó... Giờ bạn có tải cái flash đó về... Thì cũng không có hình mình trong đó... huống chi là chỉ có 1 góc của flash thôi o.O
    Vì thế nên mình phải ghi hình đó.

Ủng hộ diễn đàn