Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] chụp ảnh trong trường, mod: nam học sinh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Mil Mèo Kon, 20/9/13.

Lượt xem: 3,519

1. Mil Mèo Kon Thành viên cấp 2

Hiện tại mình mới tìm hiểu về Chụp hình và PTS thôi, thực sự mình rất mê PTS và thích được chỉnh những pic do chính tay mình chụp, nhưng không có nhiều kinh nghiệm.
    Thời gian vừa rồi, mình có lên mạng tìm hiểu bố cục chụp nhưng vì thời gian hạn hẹp nên mình vữa chưa đủ kinh nghiệm chụp.
    Vừa rồi bạn mình nhờ mình chụp một bộ ảnh ở trường cho bạn ý nhưng mình chưa nắm rõ đượ cách chụp thế nào, chỉnh chế độ chụp macro, closed-up khi nào?.... Các bác chia sẻ giúp mình mốt số kinh nghiệm chụp với :(
    mình xài cannon G11
    p/s: xin lỗi các bác vì hỏi câu hỏi đáng lẽ mình phải tự tìm hiểu

...
  2. goal

goal Thành viên cấp 3

Chụp macro, close up (hình như) đâu có thích hợp chụp người, chỉ chụp hoa cỏ, động vật là chủ yếu
  3. danghong

danghong Thành viên cấp 2

macro ,close-up thì dùng cho cây cỏ hoa lá là chính thôi bạn :D...
    Còn chụp chân dung thì bố cục nhiều kiểu lắm, cứ cố gắng ko cắt tay cắt chân cắt đầu chủ thể nhều quá là được :))), ảnh chụp nét, ánh sáng vừa đủ :D, lấy góc làm chủ thể đẹp, giấu đi góc xấu ...
  4. Mil Mèo Kon

Mil Mèo Kon Thành viên cấp 2

goal Hiu hiu Ủa vậy chụp thế này gọi là gì ạ?[​IMG]
  5. Mil Mèo Kon

danghong mình nghe bạn mình nói nếu có toàn nhà phía sau thì 1 là lấy nguyên cái toàn nhà, 2 là lấy một nửa chứ không lấy ít hoặc hết đúng không? và khi nào cần để ảnh ngang khi nào có thế để ảnh dọc thế bác?
  6. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Như thế là chụp bình thường, nếu như lấy forcus (lấy nét) rõ trước thì mờ sau và ngược lại, này khẩu khoảng 2.8
    Mil Mèo Kongoal thích bài viết này.
  7. danghong

danghong Thành viên cấp 2

cứ chụp nhiều vào rồi up lên mới rút kn dc chứ :D... xem nhiều ảnh chụp trên diễn đàn rồi lấy góc theo là dc
    Mil Mèo Kon thích bài viết này
  8. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Chụp mod nam thì nhắm vào trym sau đó up lên fb, like nhiều là chắc... gái like vì trym, gay like vì ... , bình thường like vì ảnh có bố cục kiểu mới + khả năng sáng tạo
    Tâm Hà ko phải là em múa rìu qua mắt thợ nhưng như hình bác kia đưa em tưởng là chụp xóa phông chứ anh ???
  9. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Đoilơ ViệtDesigner đọc kỹ comment nha :D
    "nếu như lấy forcus (lấy nét) rõ trước thì mờ sau và ngược lại, này khẩu khoảng 2.8
    "
  10. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Ò tại em đọc thấy bảo "như thế là chụp bình thường" nên em mới ko hiểu =.=
  11. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Thì chụp bình thường, chỉ cần khẩu mở lớn chọn 1 điểm forcur là ra thôi
  12. Mil Mèo Kon

hì cảm ơn các bác em sẽ thử ^^
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn