Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Chuyển chuyển Selection từ Ps qua Ai

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi huytran2702, 18/12/14.

Lượt xem: 1,858

1. huytran2702 Thành viên cấp 1

Ví dụ như có 1 bức hình có dòng chữ , nhưng do ko biết font nên ko qua Ai gõ lại đc. Nên mình muốn chọn vùng chọn chữ đó rồi chuyển qua Ai ko biết có đc ko nhỉ? Chứ qua Ai vẽ lại thì hơi cực :D Thanks

...
  2. learn.by.hard

learn.by.hard Thành viên cấp 2

được bạn à, nhưng với điều kiện cái chữ bên photoshop của bạn là ảnh vector hoặc kích thước lớn.
    rồi bạn chuyển cho nó thành màu đen, rồi kéo qua AI, sau đó expand nó ra, :D , thỉnh thoảng mình cũng làm vậy. anh em nào có cách nào hay hơn thì chia sẻ nhé :D
  3. Takaki

Takaki Thành viên cấp 1

Mình cũng chẳng biết làm sao nên chuyển nó thành file png không nền rồi bỏ vào AI
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Ủng hộ diễn đàn